Hỏi đáp thuốc chữa bệnh cho gà

• Thread starter Kinh tế ổn định
  • Ngày gửi
Gà ăn ít nhưng bị chướng diều, chân khô.
Xin hỏi các ace trên diễn đàn là gà bị bệnh gì?nguyên nhân gay bệnh và cách điều trị như thế nào?nên trị bằng thuốc tây cho người hay thuốc thú y.
Rất mong được các ace trên diễn đàn giúp đỡ.

Ga di Phan mau gi vay bac.
ngày thức 1 phân bình thương, ngày thứ 2 cho uống thuốc tây(tera + cloramphancol) phân lỏng có máu, thân nhiệt nóng, ngày thứ 3 phân bình thường, gà vẫn ăn nhưng ít mà bầu diều vẫn còn, ngày mai là ngày thứ 4 không biết kết quả như thế nào, không biết hương pháp điều trị của mình có đúng hay không nưa. mình rất mong được sự giúp đỡ của bạn.

Khong biet La Bac tiem vacxin gum cho ga chua neu Bac tiem phong roi thi xin chia bun voi Bac La ga Bac bi cau Trung roi . Giong dan ga e bi nhu ga Bac vay bi di Phan ra mau roi bo an gay om dan sau do La di hét noi Nam 1 cho sau do die . Ngay lai rai tung con sau nho co người giúp e nen Hien tai La rất mung vi ga e da thoát nan chay Nhay vui dua . Con ten Thuoc e ko nho tai gio e dag di lam co gi toi ve e gửi Mail cho bac

ngày thức 1 phân bình thương, ngày thứ 2 cho uống thuốc tây(tera + cloramphancol) phân lỏng có máu, thân nhiệt nóng, ngày thứ 3 phân bình thường, gà vẫn ăn nhưng ít mà bầu diều vẫn còn, ngày mai là ngày thứ 4 không biết kết quả như thế nào, không biết hương pháp điều trị của mình có đúng hay không nưa. mình rất mong được sự giúp đỡ của bạn.
Giờ gà chăn gà nên mua thuốc thú y ! thuốc bạn đang dùng đã bị cấm sử dụng trong chăn nuôi
Gà đó có thể dùng thuốc có thành phần Enrofloxacin cho uống.
Bạn nên tẩy giun sán cho gà ( thuốc có thành phần là Menbendazol hoặc Albendazol mới tẩy được sán dây)
Mua thêm gói thuốc Bcomplex + men tiêu hóa sống về chăn gà sẽ nhanh lớn và béo.
Ông chủ thì béo tốt đẹp trai mà để con gà gầy nhìn tội nghiệp quá.
Khi nó béo tốt lên thì mua liều vắc xin Niu cát sơn về tiêm phòng. Thi thoảng thời tiết thay đổi thì lại mua thuốc như trên ve cho ăn hoặc pha nước uống

Mua chai Enrô loại to bằng chai thuốc nhỏ mắt của người đó bác.
Thành phần là enroxofaxin (không biết em ghi thành phần đúng ko nữa).

Giờ gà chăn gà nên mua thuốc thú y ! thuốc bạn đang dùng đã bị cấm sử dụng trong chăn nuôi
Bạn nên tẩy giun sán cho gà ( thuốc có thành phần là Menbendazol hoặc Albendazol mới tẩy được sán dây)
Khi nó béo tốt lên thì mua liều vắc xin Niu cát sơn về tiêm phòng. Thi thoảng thời tiết thay đổi thì lại mua thuốc như trên ve cho ăn hoặc pha nước uống
Bac ah sao e nho ga bi nhu vay phai cho uog Bcomlex va dien giai ma Bac . Ga vay uog men tieu Hoa sao thay ko hieu qua Bac ah

cảm ơn bạn nhiều.
Niucatson đã dùng 2 lần rồi bạn ah.
gà hiện tại được 55 ngày, dự định 60 ngày sổ giun.
thuôc thì hàng ngày mình cho uống vitamin c + điện giải + sorbito va b12 bạn xem như vậy có đươc không hay cần thay đổi như thế nào, rất mong được bạn giú đỡ
theo bạn thì mình bị bệnh gì?
Mua chai Enrô loại to bằng chai thuốc nhỏ mắt của người đó bác.
Thành phần là enroxofaxin (không biết em ghi thành phần đúng ko nữa).
cảm ơn bạn nhiều.
mình mới mua chai thuốc VIAENRO thành hần có Enrofoxacine nhưng không biết nhỏ mỗi giọt bao nhiêu và ngày nhỏ bao nhiêu lần

Nhỏ ngày 2lần, mỏi lần 5gjọt gà khoảng 2tháng. Nếu gà tự ăn được mà có chết thì bác chém đầu em.
Gà này chắc uốn ít nước hoặc ko uốn được, bác có thể pha vitamin và men tiêu hoá nhỏ vào miệng cho nó, em nghĩ khô chân là do mất nước nên phải hổ trợ như vậy.

Nhỏ ngày 2lần, mỏi lần 5gjọt gà khoảng 2tháng. Nếu gà tự ăn được mà có chết thì bác chém đầu em.
Gà này chắc uốn ít nước hoặc ko uốn được, bác có thể pha vitamin và men tiêu hoá nhỏ vào miệng cho nó, em nghĩ khô chân là do mất nước nên phải hổ trợ như vậy.
có muốn chém cũng đâu biết bạn ở đâu mà chém, với lại chém nhiều sợ mỗi tay.kokoko.
cảm ơn bạn nhé.
theo bạn thì gà bị bệnh gì vậy và nguyên nhân.

bác nuôi số lượng nhiều không. giống gà gì vậy. hôm trước hình như em thấy bác lấy cám chỗ ngân hà thì phải.
Uh.đúng rồi bạn. Bạn ở Hoà Minh àh?
Mình nuôi giống gà ta ở địa phương, mình đang nuôi thử nghiệm để kiếm kinh nghiệm,hien đang nuôi lứa đầu tiên dc 55 ngày 110con và 1 lứa 15 ngay 70 con.tranh thủ nuôi 2 lứa trong 1 chuồng để kiếm tiền tết.
Bạn nuôi nhiêu?giống gà gì vây?bạn nuôi lâu chưa?

Em có đàn gà khoảg 80 con 2 tháng.giờ muốn cho uog giống như a nói..mà k bít liều luong ntn hợp lý..a chỉ giúp. Cảm on a

Em có đàn gà khoảg 80 con 2 tháng.giờ muốn cho uog giống như a nói..mà k bít liều luong ntn hợp lý..a chỉ giúp. Cảm on a
Bạn dùng theo nhà sản xuất ghi. Có gì nhắn tin cho mình theo địa chỉ ghi dưới nhé

Back