• Thuốc Kích Thích Giberellin - ( Ga3 )

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 16/8/08

1. minhnhat Guest

Có bác nào biết thuốc giberellin hiện có bán ở đâu xin chỉ giùm địa chỉ nơi bán thuốc giberellin - (ga3) .

xin cảm ơn rất nhiều !

Chia sẻ trang này

Đang tải...
    2. tran thi

tran thi Học làm nông dân

Chao Minh Nhat
      Mình nghĩ thuốc ga3 hiện giờ không phải hiếm? Bạn thử vào các đại lý vật tư nông nghiệp. Mình nghĩ chắc là có?
      Không biết Minh Nhật hiện đang ở đâu thế? Và định mua ga3 mục đích làm gì vậy?
      Tran Thi -Đức Linh, Bình Thuận

3. khach

khach Guest

Hà Nam 16-8-2008

Xin cảm ơn bạn

Thực ra mình không biết gì về trồng trọt mấy , khi mình đọc trên mạng thấy nói đến loại thuốc đó ,nên mình muốn hỏi để được

biết thêm vì nhà mình có trồng mấy cây trà đắng mà thấy nó kém phát triển quá .

Chúc bạn luôn mạnh khỏe .

4. tran thi

tran thi Học làm nông dân

Mình thấy bạn khá quan tâm nông nghiệp đó nhỉ? Không biết hiện giờ ban đang ở đâu vậy?
      GA3 theo mình biết là chất kích thích sinh trưởng. Và hiện giờ đang được sử dụng khá rộng rãi, đặc biệt là trong sản xuất rau.

5. tan chau

tan chau Guest

chao minh nhat! hien nay thuốc gibberellin ( GA3 ...GA6)co ban rat nhieu tren thi truong , CTY TNHH LONG DINH.j4 - j6 duong CN 11- khu phụ trợ nhà ở khu công nghiệp tân bình, f sơn kỳ, q tân phú , tphcm ;ĐT 08.8163554

6. ngothu

ngothu Guest

cho biet dac tinh,ten hoat chat,cong thuc hoa hoc,ten thuong mai,cong dung cua goc thuoc phosphorothioate vaphosphorodithioate

7. tranvi

tranvi Nông dân cùi bắp BQT WEBSITE

Bạn muốn mua GA3 thì đến các cửa hàng vật tư nông nghiệp nào cũng có bán, sử dụng theo đúng hướng dẫn chứ không thì mấy cây của bạn sẽ tạm biệt bạn đấy nhé!

1 person likes this.
    8. dangtrungkien

dangtrungkien Nhà nông tập sự

mấy cây trà đắng mà thấy nó kém phát triển quá . Cây kém phát triễn nghĩa là cây thiếu dinh dưỡng, bác cứ cung cấp dinh dưỡng đủ cho cây thì nó sẽ tốt thôi, nếu không tìm được chất kích thích sinh trưởng thì cũng không sao, bác hãy dùng nước vo gạo tưới vào gốc cho cây ngày một lần, vì trong nước vo gạo có chứa một lượng lớn Vitamin B1 là chấy kích thích rễ phát triển đấy bác.
      Lúc nào cây tốt bác nhớ cho cháu xin một ít để uống trà nhé. Hihi!

1 person likes this.
    9. Thien Thu

Thien Thu <HTML> <BODY> <p align ="left"><font face="Courier

Trong các loạii Phân bón lá đều có Giberellin...
      Giberellin nguyên chất tên thương phẩm là : PROGIB

1 person likes this.
    10. tranvi

tranvi Nông dân cùi bắp BQT WEBSITE

Sử dụng các loại thuốc kích thích sinh trưởng như con dao hai lưởi. Bạn cần thử nghiệm một ít cây trước xem liều lượng phù hợp rồi mới sử dụng nhiều cho cả vườn được.

11. ruaconbm122

ruaconbm122 Học làm nông dân

Mình nghĩ cây bạn thiếu dinh dưỡng đó. Bạn nên bổ sung bằng phân bón lá là hay hơn