Thuốc Kích Thích Giberellin - ( Ga3 )

• Thread starter minhnhat
  • Ngày gửi
Có bác nào biết thuốc giberellin hiện có bán ở đâu xin chỉ giùm địa chỉ nơi bán thuốc giberellin - (ga3) .

xin cảm ơn rất nhiều !

Ông anh tui dùng GA3 để xử lý hạ giống. Tỉ lệ nảy mầm cao hơn hẳn. Tui không rành lắm nhưng thấy năng suất cao và từ lúc sử lý mầm đến lúc thu hoạch thì dư lượng hoá học chắc không còn. An toàn hơn là phun rồi thu hoạch bán liền cho người tiêu thụ. Cái gì cũng vậy không lạm dụng thì mới đảm bảo được.
Bác có thể cho tôi biết cách sử dụng GA3 trong việc sử lý hạt giống không? Liều lượng pha như thế nào?...

GA3 là chất điều hòa sinh trưởng tự nhiên, không có tác động tới người và động vật. Nó khác với Nitro benzen là chất hóa học, gây độc tới người và động vật.

Tuy nhiên GA3 thì phải đi kèm với việc bón phân, dinh dưỡng đầy đủ, vì nếu không cây trồng lớn nhanh nhưng thiếu chất, đổ gẫy.
Vì vậy người ta chỉ trộn GA3 thêm vào phân bón lá, và khi sử dụng thì kết hợp cùng phân bón lót, bón thúc với liều lượng vừa đủ. Lạm dụng GA3 sẽ khiến cây lớn nhanh nhưng còi cọc, yếu và dễ chết.
GA3 thì phù hợp với các loại rau và cây ngắn ngày, còn cây lâu năm thì các bác xác định là cây cho năng suất cao nhưng nhanh cằn, rút ngắn tuổi thọ của cây.

mình có một viên. mua ở cửa hàng mà quên hỏi liều lượng. tên là gibber 4t. chi tiết là gibberellic acid 100% ga3 40g/kg. bác nào biết cách pha viên thuốc này để ngâm hạt giống giúp với. mình đang đinh ương hạt lavender nên ko dám liều vì có ít hạt lắm. mong được giúp đỡ.

cho mình hoi ga3 su dung tren cay cam 1nam tuoi nhu the nao de dat hieu qua cao, trong luc cay ra dot non minh phun ga3 len la thi co duoc khong, xin nhan duoc su giup do minh rat biet on.

Back