thuốc tránh thai cho gà nhanh ra lông

• Thread starter mtuyen0212
  • Ngày gửi
bác e chia sẻ kinh nghiệm với e là pha thuốc tránh thai cho gà uống gà ra lông nhanh và không cắn mổ nhau, trên diễn đàn mấy bác có kinh nghiệm giải thích tại sao giúp em với, em thấy vụ này kì kì nhưng bác e nuôi gà lâu năm và áp dụng luôn.

Tôi thích gà chậm hay không ra lông.
Nuôi thế mới đỡ tốn thức ăn chứ.
Không phải bác ah, ý em là lúc gà nó cắn mổ hoắc lúc mình cần xuất bán thôi mà đang thay lông, còn bình thường đang nuôi e k nói

em chưa nghe tới loại thuốc này bao giờ. lót dép hóng xem loại thuốc này có tác dụng thật không. Bác nào biết chia sẻ nhé! :hoa:

mình cũng chưa nghe nói, k bit là uống loại khẩn cấp hay loại hàng ngày bạn nhỉmình cũng chưa nghe nói, k bit là uống loại khẩn cấp hay loại hàng ngày bạn nhỉ

Cái này dự là uống loại hàng ngày. Nói chung thuốc ngừa thai hằng ngày này nó còn chữa đc mụn trứng cá mà, nói chung là nó giúp thay đổi nội tiết tố. Áp dụng vào con gà thì chịu hok bik giải thích ntn>? Nhưng các cụ có nhiều cách chữa từ thuốc người vào vật nuôi rất tốt.

Về chuyện khoa học...hay không khoa học, thì tôi bó tay...! Nếu áp dụng phương pháp này là "ta tự giết lấy dân ta". Khi người ăn phải thịt gà này nhiều ...thì sẽ VÔ SINH....
Mong những nhà chăn nuôi đừng vì lợi nhuận mà giết chính dân mình...!
Lần nữa mong chúng ta chăn nuôi phải có lương tâm...& để đức lại cho chính mình & con cái của chính mình...!

Về chuyện khoa học...hay không khoa học, thì tôi bó tay...! Nếu áp dụng phương pháp này là "ta tự giết lấy dân ta". Khi người ăn phải thịt gà này nhiều ...thì sẽ VÔ SINH....
Mong những nhà chăn nuôi đừng vì lợi nhuận mà giết chính dân mình...!
Lần nữa mong chúng ta chăn nuôi phải có lương tâm...& để đức lại cho chính mình & con cái của chính mình...!

em không rõ nên mới mang lên đây hỏi mấy bác cái cơ chế, tại vì nó cũng phản khoa học thật nhưng ở người, người ta nói dùng thuốc tránh thai hàng ngày gây ra hiện tượng "tốt lông" vì nó làm tăng hoocmon sinh dục nam. trên con gà không biết nó có như thế không? và hoocmon sinh dục nam cũng có tác dụng tích cực đến sự sinh trưởng.

http://vietbao.vn/The-gioi-giai-tri/Thuoc-ngua-thai-khien-moc-long/50788964/414/

Còn bác nói người ăn thịt gà này vô sinh, em k rõ nữa, nhưng theo e thấy chị em sử dụng loại này thường xuyên y học đâu có phản đối đâu bác.

hàm lượng testosterron nội sinh cao thì khả năng hoàn thiện tính dục nam càng llớn
thể hiện qua hình thái bên ngoài như vóc dáng lông da
sao ta không dùng sâm alipas cho gà uống.......''
còn sữ dụng thuốc ngừa thai tăng testosterron ...hi hi thì chiệu
chưa nghe cũng chưa biết..... bó tay thôi.'''

có khi nào cho uống tránh thai xong gà kế hoạch khôg đẻ trứng nữa ko

Khoa học chả cấm ng hok nên sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày mà bác Chí bảo gà ăn vào rồi ng ăn gà bị vô sinh???? Liệu có nhầm gì hok ạ>??? Con trai bị mụn trứng cá toàn uống thuốc hàng ngày này để trị, ng nào hợp cơ địa thì hết lun. CHưa thấy ai bị vô sinh khi dùng thuốc này. :(

Back