Thuốc trị bệnh gà mọi người cho ý kiến nha

• Thread starter thienq
  • Ngày gửi
Xin chào A/E mình mới vừa mua dc 2 lọ thuốc ở thú y :
1. Viaquino10 Đặc trị: gà rù,( gà rù là gà gì vậy ?), gà toi,phân xanh ,phân trắng

2. Norflox10 Đặc trị toi gà, thương gà, tiêu chảy, CRD ( CRD là gì vậy ?).

Vời lạ cho hỏi thêm gà con khoảng gần 2 tháng sao nó lại ké ăn quá, cứ đứng 1 chổ e thấy cảm giá nó buồn buồn mặc dù thấy nó bình thường, đi phân thì bình thuồng, nó cứ nằm ngủ hoài, ko có linh động ;lú trước a lăn xăng lắm :149::149:

Xin a/e giúp đỡ THANKSSS

Gà rù: giống với gà ủ rủ, xù lông, ít chuyển động, thường ngủ ...
CRD: Bệnh Hô hấp mãn tính trên gà nguyên nhân do vi khuẩn Mycoplasma gây ra.
CCRD: Hội chứng hô hấp, có nghĩa không chỉ Mycoplasma mà thêm một số nguyên nhân khác....
Mai mốt vào đây hỏi để được trả lời nhanh hén...
http://agriviet.com/home/threads/81259-Topic-Hoi-Gi-Dap-Nay-Trao-Doi-Nhanh-De-Hieu-

Gà 2 tháng tuổi nên xem có tẩy giun hay chưa?
Phân bình thường là như thế nào? Có sáp không? Có máu không? Phân trắng không? Nên xem lại...
Thời gian gần đây có uống kháng sinh phòng bệnh định kỳ không?

Saoko ai traloi gi het buonnnnnnnnnnnnnn
Mình lướt qua topic này nhiều lần nhưng ko trả lời, không phải mình không biết. Bạn nên vào đúng mục để được trao đổi nhiều hơn nhé. Đôi lời với bạn như thế nhé!

neu ga ban ken an.ko co trieu trung gi het.thu nhat ban co de thuc an thuong xuyen vao ko?hay ban cho ga an theo cu.theo minh neu ga ken an.sang som ban cho ga uong b1 va dung cho ga an gi het,chua moi cho ga an.cho an mot lan thoi,va nay hon sao ga se an manh cho lai.

Back