Thuốc trị tụ huyết trùng tốt nhất

• Thread starter minhkhang13
  • Ngày gửi
Chào các bác trên diễn đàn, hiện đàn gà mình đang bị tụ huyết trùng (mặc dù đã tiêm vắc cin tụ huyết trùng vô hoạt của Navetco một tháng trước) đã ra đi khoảng 15 em, giờ còn mười mấy em đang lật lìa (tích sưng, mắt đục, chảy dịch miệng và mũi, uống nhiều nước và ủ rủ, đi phân màu sô cô la vàng vàng). Mình đã cho mấy con nhẹ uống esb3 30% + Cosumix + Gluco KC + Anagin C, mấy con nặng chích Bio DOC + uống glucose + chích Anagin c mà chưa thấy em nào khá lên cả (Hôm nay mới cho uống thêm Virbac Coli-terravet). Chán quá. Trên diễn đàn mình có anh em nào bị thế này không, chia sẻ mình cách trị với. D9àn gà mình sắp theo ông bà hết rồi :(. Thank nhiều.

Mình vừa bị xong. M dùng ceptifur tiêm buổi tối, sáng cho uống doxyciline, trưa uống nước thường, chiều cho uống norfloxacine. Sau 3-5 ngày gà dở thì cho uống thuốc bổ, điện giải thấy gà hêt luôn.

Mình vừa bị xong. M dùng ceptifur tiêm buổi tối, sáng cho uống doxyciline, trưa uống nước thường, chiều cho uống norfloxacine. Sau 3-5 ngày gà dở thì cho uống thuốc bổ, điện giải thấy gà hêt luôn.
Thank bạn, hôm nay mới tìm được thuoc ceptifur + doxyciline và đã trị thử chưa biết sao đây. Mình bắt một em mở miệng cho uống nước, không hiểu sao vừa thả xuống nằm giãy chết luôn, không biết có phải bị ngẹt thở hay không, ai có kinh nghiệm chỉ giúp nhé.

đúng rồi , nó bii ngạt nước đấy , bạn cho uống = bình nhỏ mắt đi

tiệm thuốc thú y nào mà không chữa được bệnh này thì đập tiệm đi
chuẩn đoán bệnh mà dốt như bò

Tiêm streptomyxin 1g/ 15-20kg kết hợp cho uống gluco KC + Gentacostrim liệu trình 3-5 ngày + Dọn chuồng và phun sát trùng.

Back