Thuốc triệt sản gà trống

• Thread starter Hiển ba ba
  • Ngày gửi
Vấn đề là tôi thích nuôi gà trống thiến, mà kỹ thuật thiến gà theo cổ truyền của tôi rất kém, mặt khác khi thiến gà bị hao hụt sút cân và nếu thiến nhiều tốn rất nhiều thời gian.
Vậy tôi hỏi anh, chị, em nào biết hoặc có thuốc tiêm triệt sản gà trống thì bảo tôi nhé.
Xin chân thành cảm ơn!

chà 55 tuổi phải thiến gà trống sao mà mình quên mất nhỉ? bây giờ muộn mất rồi biết làm sao đây:phải hỏi lại các cụ mà tạ lỗi thôi , chắc phải thiến vài chục mới đủ .súng ống cứ bắn đều đều như pháo nổ ngày tết cứ tưởng là chưa hết mùa xuânnày này mấy anh bạn sĩ quan chỉ huy của tôi ơi kễ cã( binh nhì hạ sĩ gì cũng được) nếu có lệnh chuẩn bị hành quân súng ống đã cấp phát nhưng đạn dược chưa cấp đủ cơ số,cứ vào dối thoại mình sẽ cấp đạn cho nhé ,không những đũ mà còn dư đạn đễ bắn ,nhớ bắn trúng mục tiêu ,bắn trật thì không chiệu trách nhiệm đâu nhé

Cái tục lệ các cụ để lại cho con chấu au nó là nét văn hóa. Nhờ như vậy mà ngày mùng 3 ( nhiều nơi hết tết) mà làng e vẫn vui như hội. AE họ hàng chuẩn bị làm gà với xôi từ đêm. Con gà phải cắt tiết ở trong lưỡi. Nước xôi phải chuẩn? Nhổ cọng lông 1 hok đc 3-5 cái mà bượt mất da. Nước luộc gà phải là nước mưa. Con gà sau khi xong đc buộc định hình.....Rồi 7h sáng các nhà bê gà lên đình,miếu,thổ kì, nhà thờ họ... Các cụ cao tuổi bình gà... Nhiều cái hay lắm :) ví dụ con gà mà chúi đầu là ông đó sợ vk này :) hay con gà nào bị chìm đít trong xôi thì là vẫn phải bươn chải lo toan...

ai biểu các anh cứ thích nằm gần,cứ ra hàng hiên nằm chay 3 ngày đi,đến bữa thứ tư lấy cái kéo cắt một cái lỗ nhỏ ở góc mùng nào đó,nữa đêm bày muỗi vo ve bay vào đớp cho 1 phát thức giấc,(bà nó ơi muỗi cắn gãi dùm cái lưng)
thế thì ta nằm mặn chứ có gì mà than vãn,,hi..hi áp dụng thữ coi hiệu quả lắm nghe

Mình biết có loại thuốc này nhưng khi ở Trung Quốc mới có loại thuốc này thôi

Back