thương hiệu quyết định đầu ra cho gà

• Thread starter hongthanh19
  • Ngày gửi
chào các bác! sau mấy ngày vật lộn để tìm đầu ra cho gà.e đã rút ra một vài kinh nghiệm cho bản thân khi nuôi gà.post lên cho mọi người có ý kiến và chia sẻ cùng nhau tìm hướng đi thích hợp.
đầu tiên phải tạo thương hiệu riêng cho sản phẩm của chúng ta.vấn đề này theo em nhận định là quan trọng nhất.
tiếp theo giá thành là vấn đề thứ 2 mà chúng ta cần quan tâm sau vấn đề thương hiệu,phải tính toán sao cho giá cả hợp lý và rẻ hơn thị trường.
vấn đề nữa là nguồn cung phải luôn ổn định thì sẽ ok hết mọi thứ.
thực tế sau mấy ngày bắt vài con ra chợ thăm dò thị trường thì e thấy giá gà chợ cũng rất rẻ nhưng người tiêu dùng lại ít ưu chuộng vì đây là gà trôi nỗi gà không có thương hiệu , nguồn gốc rõ ràng.
bác nào nuôi vài trăm con thì e nghĩ nên đi theo hướng này.bán nhỏ lẻ nhưng có thương hiệu.các bác bán sĩ lại thương lái cũng được nhưng e nghĩ sẽ bị ép giá rất nhiều tính ra thì sẽ không có lời bao nhiêu.
còn những bác nuôi khoảng vài nghìn con thì không cách nào khác là phải bán cho thương lái thôi,nhưng phải có hợp đồng rõ ràng nha các bác, tránh tình trạng bị ép giá.
không biết nhận định của em như vậy có đúng không mong các bác đóng góp ý kiến cùng nhau phát triển.

photo.php

Gà ta vẫn là ngon nhất

nuôi gà đá ngoài tông giống ra cái quan trọng nhất là cung phu chăm sóc(70% thành công).10 con chiến kê chăm sóc tốt hơn hay 100 con tốt hơn?

Back