• Thương lái mua trứng rắn Long Thừa tại tây ninh giá 180k

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 16/4/12

1. LyHien Nhà nông nghiệp dư

Thương lái mua trứng rắn Long Thừa tại tây ninh giá 180k ,còn những chổ khác thì sao anh em nào biết vào cập nhật thêm nhé
      KO biết vì sao giá trứng rắn lại cao đến thế.

3 thành viên thích bài này.
      Đang tải...
    2. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Trảng Bàng Tây Ninh , và Đức Huệ Long An giá 190k. giao lại cho anh em ngoài bắc giá 220k/trứng . Vậy mà có người nói rắn con giá dưới 100k/con thật là tầm phào

2 thành viên thích bài này.
    3. TRANHUUHAU

TRANHUUHAU Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Có lúc Anh giao 270k

4. lythedo

lythedo Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chang nuoi
      can ban 100 trung ran long thua chinh hang gia 150k trung , ban tai hue . 01634365067: nt em nhang laj nha , vj do cong viec thoi

5. minhhai123

minhhai123 Lão nông

Nghề nghiệp:
      nong dan
      hãy chuyển vào nam tôi trả 200k chứ báco3w ngoài huế mà cứ lọc xọc vào nam nói toàn chuyệ ba khơi . 100 chứ 10000 trứng ăn nhằm gì với trong nam. bạn đừng cưa bom nữa để bà con thảo luân 1 cách chân tình thì đời mới khá được

6. LyHien

LyHien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thương Nhân
      Gía trứng rắn to khỏe tại tây ninh thương lái mua 250k/1 trứng

7. lythedo

lythedo Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      chang nuoi
      sinh lôi bac. cha le o huê ko vaò đây đươc ak . con tôi co tôi môi ban chu . bac ko mua thj thôi

8. tan gc

tan gc Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhân viên
      Có thể có đợt sốt trứng rắn. Rồi... sẽ có ngày... như nhím, dừa, khóm....
      Giá cả ổn định sẽ có thị trường ổn định lâu dài. Tạo sốt ảo có ngày sẽ phải bỏ thứ mình đam mê (vì sao thì các bác cũng hiểu rồi, đổ xô mua nuôi mà chỉ dựa duy nhất đầu ra là TQ thì có ngày...).
      TQ thích áp dụng trò này nhất. Vì vậy mong các bác nên tỉnh táo định đoạt giá trị thật để phát triển bềnh vững với nghề. Lớn rồi đừng dễ mắc lừa.
      Các bác có bao giờ giả định là TQ đã tuồn 1 số lượng lớn trứng và rắn con vào VN rồi bán với giá cắt cổ đồng thời mua lại rắn thịt cũng giá cao (nhất định bây giờ chả mấy người bán rắn thịt). Nhưng khi bán được hết trứng và rắn con, thu về 1 cục tiền thì he he.. không thèm mua rắn thịt nữa. Nếu chuyện đó xảy ra các bác cứ đt em. em sẽ mua 50k/con nha (đùa thôi, mong các bác bỏ qua)

1 person likes this.
    9. LyHien

LyHien Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Thương Nhân
      Lớn rồi đừng dễ mắc lừa.(Câu này hơi nặng à nha) không biết bạn bao nhiêu tuổi và kinh nghiệm trên thương trường được bao nhiêu,đề nghị nói chuyện lịch sự nghiêm túc trên diễn đàng này đa số là cha chú không à)

10. TranTTuan

TranTTuan Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nhân viên
      Tuổi trẻ nói chuyện hơi hiếu thắng thôi mà! (đùa thôi, mong các bác bỏ qua)
      Bác tan gc đã nói trước rồi mà. Nói chung ý của bác là nên cảnh giác thôi, TQ lấy Sức mạnh là chân lý. Biết sao giờ?

11. Zenky

Zenky Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Một ngày Trung Quốc không nhập hàng nữa. Các trại rắn gãy cổ, cứ ôm rắn mà tinh tướng đi. Đừng lấy giá 800-900k/kg rắn đại hiện tại làm thước đo cho mô hình nuôi rắn thương phẩm. Rắn long thừa chẳng sáng sủa j so với những con động vật hoang dã khác đâu!