Hỏi đáp tiết kiệm tiền mua thức ăn cho gà

lytanlong

Lữ khách
#1
- chào các ace, em là lính mới 2017, em đang tính nuôi 100 con gà bán thả vườn. hồi nhỏ lớn giờ chưa bao giờ nuôi nên em đã chủ động xem rất nhiều clip vtc 16, youtube mấy ace cao thủ nên cơ sở lí thuyết chắc cũng sơ sơ rồi, em cũng đang nuôi 30 con 2thang (trước vừa nuôi vừa mò nên nuôi ko đạt lắm). giờ em hỏi tham các ace cách trộn thức ăn cho gà theo tỉ lệ chuyên gia (cái này bàn nhiều nên em không cần công thức nữa) nếu mình tự trộn em tính theo excel thì tiết kiệm kha khá so với thức ăn công nghiệp (gần 1/2 lân) em chưa tính tuốc than, vitamin này nọ, thì thấy vậy, các ace nào đã và đang tự trộn thức ăn cho gà tính rợ thử xem kết quả có giống em không ạ??!!
- vấn đề thứ 2: nếu 100 con gà em nuôi thành công con nào cũng được tầm 1,5kg, giá bán 60k thì tiền lời sẽ rơi tâm fbao nhiêu và em sẽ nuôi khoảng mấy thnags (theo kinh nghiệm thực tế ace nuôi ạ) nuôi theo chuyên gia trên mạng là mọi thứ đạt 100% rồi, mình nuôi tay ngang nên chắc chắn không thể y như sách vở được nên kết quả phải tham khảo vào kinh nghiệm ace nuôi thực tế ạ!
ace chụi khó huogws dẫn em với nhé, em đang ở nét nên có nhiều các chưa nói được (ồn quá không tập trung được luôn) sau này em còn tham khảo thêm nhiều ạ
 

lehatrang

Nhanong.Com
#2
Lấy một VD: Nuôi 500con, giá giống TB 8000₫/con, giá tă tự trộn ~7500₫/kg, tg nuôi 4tháng. Tổng thu = (500*90%) *1,5*60k. Tổng chi = (500*8k)+(500*4k.thuốc Ty) +450*1,5*2,5*7500₫. Lãi chưa có công và KHTS +LS ~20triệu. Cực ngon ăn mà không ai làm nổi đâu.
 

Thanhle1989

Thành viên mới
#3
bác nuôi 100 con thì chỉ có bán lẻ thôi.60 là giá bán buôn rồi,vs số lượng ít thế thì bác phải tính lãi theo từng con một rồi
[DOUBLEPOST=1503138242][/DOUBLEPOST]
Lấy một VD: Nuôi 500con, giá giống TB 8000₫/con, giá tă tự trộn ~7500₫/kg, tg nuôi 4tháng. Tổng thu = (500*90%) *1,5*60k. Tổng chi = (500*8k)+(500*4k.thuốc Ty) +450*1,5*2,5*7500₫. Lãi chưa có công và KHTS +LS ~20triệu. Cực ngon ăn mà không ai làm nổi đâu.
bác khấu hao 90%,cao thế..
 

lytanlong

Lữ khách
#4
chỗ em bán lẻ thì người ta sẵn sang mua giá 100k/kg. giá ở quê em nó vậy và ngta chấp nhận như mua gói mì luôn. mấy bác thấy lời không