Tiêu thụ rau sạch

• Thread starter Nông dân đua đòi
  • Ngày gửi
Có bác nào biết thông tin về doanh nghiệp nhận tiêu thụ rau sạch ở khu vực Hải Dương không ạ. Tính đầu tư trồng rau sạch mà đem bán chợ kiểu như các bác nông dân mình vẫn làm thì không ổn. Gần nhà em mấy năm trước có bác đầu tư cả hecta trồng rau sạch đạt chứng chỉ VietGap rồi mà cũng ko có thị trường tiêu thụ bây giờ phá sản rồi. Các bác có thông tin về doanh nghiệp thu mua thì chia sẻ cho em với

Có bác nào biết thông tin về doanh nghiệp nhận tiêu thụ rau sạch ở khu vực Hải Dương không ạ. Tính đầu tư trồng rau sạch mà đem bán chợ kiểu như các bác nông dân mình vẫn làm thì không ổn. Gần nhà em mấy năm trước có bác đầu tư cả hecta trồng rau sạch đạt chứng chỉ VietGap rồi mà cũng ko có thị trường tiêu thụ bây giờ phá sản rồi. Các bác có thông tin về doanh nghiệp thu mua thì chia sẻ cho em với
Trồng rau sạch không phải khó, còn dễ là đằng khác, Hải Dương bạn nghĩ ở đâu sẽ nhận thu mua rau sạch thì chắc hiếm (Mình không dám nói không có vì mình đi lâu rồi nhưng hiện tại chắc hiếm) mà theo mùa thì có mùa hè rau còn có giá, các mùa khác và nhất là vào vụ màu thì rau rẻ lắm, khó tiêu thụ.
Mình giờ đang ở tphcm nên nếu một ngày đẹp trời nào đó muốn làm rau sạch thì đầu ra mình không biết đâu nhưng quy trình, mô hình thực tế để bạn tham khảo chỗ mình nhiều lắm, mình gửi hình cho bạn.

Back