• Hỏi đáp Tìm chỗ cung cấp gà ta rặc nuôi thả tự nhiên

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 6/12/15

1. nguyenquocdat Học làm nông dân

Chào mọi người!
      Hiện tại bên em đang cần mua loại gà ta rặc nuôi thả tự nhiên, kiểu nhà nuôi vài chục con ấy, không phải nuôi bán công nghiệp. Cung cấp tại TPHCM, ai biết chỗ nào giúp em với ạ! Em cảm ơn nhiều!

Đang tải...
    2. hoangson121vx

hoangson121vx Nhà nông chính hiệu

Thím mua gà làm gì vậy thím, mỗi ngày mua bao nhiêu ?

3. nguyenquocdat

nguyenquocdat Học làm nông dân

Hiện tại bên mình đang cần loại này để chế biến món ăn. Mỗi ngày chừng 30-50 con. Khối lượng từ 1,3kg đến 1,5kg

lê hồng phúc thích bài này.
    4. hoangson121vx

Gà như này và số lượng như này không có đâu thím ơi...thím mua gà bán công nghiệp giam đói cho nó giảm đi vài lạng là được :D:D:D còn không thì chỉ có gà còi của mấy trại thôi :D:D nếu thím không có thời gian giam đói thì thím hợp tác với em, em mua gà thả vườn về thả ra ngoài đồng vài tuần rồi bán lại cho thím. Em đang định nuôi gà thả đồng ở Củ chi mà sợ không có người mua :D:D

5. tamcuchi92

tamcuchi92 Nông dân nghèo

Ban mua được nhiêu tièn kg .inbox cho mình .giá gà o hcm la 110k kg . Gà nuôi thu mua từ hộ dân đấy. Mình ỏ củ chi

6. hoangson121vx

Em đi củ chi hoài...có thấy nhà nào nuôi gà thả lang thang đâu thím..:D:D

7. htac

htac Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Kinh doanh lưới thép hàn, hàng rào mạ kẽm
      Có đấy bạn ạ , mình hay về Vĩnh Long , được ăn gà ta rặt , trọng lượng con mái thì cũng tầm 1 kg như bạn nói . Nhưng số lượng không nhiều đâu , do gà ngủ trên cây khó tiêm thuốc phòng , khó quản lý , lại nữa tính nó hay đi đẻ lang , hay đẻ ngoài vườn , bụi tre ... nên người ta ít nuôi . Có nuôi cũng chỉ để ăn trong nhà chứ k bán .
      Còn như bạn kinh doanh nhà hàng thì nên liên kết với người nào có đất , coi như trả tiền rửa gà . Nghĩa là đi mua gà bán công nghiệp về , đưa người ta nuôi thả, cho ăn lúa trong thời gian khoảng 20 ngày , con gà sẽ ốm bớt đi , thịt chắc lại và không còn nghe mùi cám công nghiệp nữa . Bây giờ người ta hay làm cách này , kể cả rửa tôm , rửa cá , nhất là cá chép , con cá nào được rửa khoảng 1 tháng thì sẽ không hôi , ít mỡ và ăn ngon hơn rất nhiều.

Baophuc59 thích bài này.
    8. nguyenquocdat

nguyenquocdat Học làm nông dân

Bên mình cần chất lượng, làm ăn phải chất lượng lên trên. Bác nào cung cấp được thì alo em nhé! 0981 644 599

9. bskeu

bskeu Lão nông

Nghề nghiệp:
      bs
      Trên tay nguyên loại gà này nhiều người nuôi nhưng để gom đl như bạn thì khó. Mình đã từng nuôi giống gà của người đồng bài Tây nguyên, gà này nhỏ con, đẻ trứng lung tung, hay bay đi ăn xa nén năng xuất không xao. Giá tại chợ la 120k/kg.

10. thanhtan88

thanhtan88

Minh có nè . nhưng số lựong thì 1 tuần vài con thoi chứ k có nhiu . giá bao nhiu vay bạn

11. hoangson121vx

Thím này chắc chưa nếm thử thịt gà..:D:D:D