Tìm đầu ra cho Thỏ

giamdoctre

Nhà nông tập sự
Chào cả nhà
Như tên của tiêu đề mình cần tìm đầu ra cho thỏ. mình đang nuôi giống thỏ newzilan và đang rất lo lắng về đầu ra sau này.hiện tại mình chỉ nghĩ được cách sẽ chào bán tại các nhà hàng...vậy ai có kế sách nào hay xin chỉ giúp.thanks!

giamdoctre

Nhà nông tập sự
Bạn cho mình hỏi là bạn quê ở đâu và hiện tại bạn nuôi bao nhiêu thỏ vậy?
M quê ở lạng sơn. M cũng mới bắt đầu nuôi nên m nuôi ít thôi vì nghe nói thỏ sinh trưởg nhanh.m đang có 20con thỏ cái và 6 con thỏ đực

M quê ở lạng sơn. M cũng mới bắt đầu nuôi nên m nuôi ít thôi vì nghe nói thỏ sinh trưởg nhanh.m đang có 20con thỏ cái và 6 con thỏ đực
Như vậy thì ít quá bạn ah. Với số lượng như vậy nếu bên đầu ra họ yêu cầu lớn hơn thì bạn làm thế nào và có dự định như thế nào không. Ở chỗ mình họ toàn nuôi mấy trăm con thôi. Đầu ra bên công ty họ về họ lấy tận nơi.

giamdoctre

Nhà nông tập sự
Như vậy thì ít quá bạn ah. Với số lượng như vậy nếu bên đầu ra họ yêu cầu lớn hơn thì bạn làm thế nào và có dự định như thế nào không. Ở chỗ mình họ toàn nuôi mấy trăm con thôi. Đầu ra bên công ty họ về họ lấy tận nơi.
Mình mới nuôi nên k dám nuôi nhiều.m đang tính nhân giống lên từ từ vừa học hỏi vừa làm kinh tế.mình có nghe dưới bắc ninh có cty nippon zoki gì đó thu mua,nhưg không biết giá cả và về lâu dài như thế nào? B biết thông tin gì xin chỉ thêm:)
[DOUBLEPOST=1465306094][/DOUBLEPOST]M M ở yên trạch_cạo lộc_Ls

skaterboi

Lão nông
Giám đốc trẻ mà phải đi hỏi đầu ra thỏ kiểu này thì sao làm giám đốc được :D
Đổi tên đi, nuôi thỏ trẻ hoặc nông dân trẻ ...
Rồi mình bày cách cho :cool:

giamdoctre

Nhà nông tập sự
Giám đốc trẻ mà phải đi hỏi đầu ra thỏ kiểu này thì sao làm giám đốc được :D
Đổi tên đi, nuôi thỏ trẻ hoặc nông dân trẻ ...
Rồi mình bày cách cho :cool:
em để tên vậy cho oai thôi.:D:D nếu bác có nhã ý giúp chắc không quan trọng tên nick là gì:):):)

Mình mới nuôi nên k dám nuôi nhiều.m đang tính nhân giống lên từ từ vừa học hỏi vừa làm kinh tế.mình có nghe dưới bắc ninh có cty nippon zoki gì đó thu mua,nhưg không biết giá cả và về lâu dài như thế nào? B biết thông tin gì xin chỉ thêm:)
[DOUBLEPOST=1465306094][/DOUBLEPOST]M
M ở yên trạch_cạo lộc_Ls
Mình thì không nuôi nhưng đi cơ sở nắm bắt tình hình và tìm hiểu nên mình cũng chỉ biết sơ qua là như vậy. Nếu bạn có điều kiện xuống được Bắc Ninh chơi mình dẫn đi thăm quan 1 số mô hình hiện tại ngta đang nuôi thỏ với số lượng lớn và họ vẫn đang tiếp tục nhân rộng mô hình.

giamdoctre

Nhà nông tập sự
Mình thì không nuôi nhưng đi cơ sở nắm bắt tình hình và tìm hiểu nên mình cũng chỉ biết sơ qua là như vậy. Nếu bạn có điều kiện xuống được Bắc Ninh chơi mình dẫn đi thăm quan 1 số mô hình hiện tại ngta đang nuôi thỏ với số lượng lớn và họ vẫn đang tiếp tục nhân rộng mô hình.
cảm ơn nhiều:):):). nghe được tin vậy mừng quá:D:D:D

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH