Tìm đường đi mới

• Thread starter Ngô hưng
  • Ngày gửi
Muốn thay đổi cách nghĩ "nhà nông thì giàu jh".cho e ý kiến để thay đổi đuoc không các bác.e ơ khánh hoà muốn làm trang trại lợn nái,nuôi thêm lợn rừng nữa...các bác nào có kinh nghiệm thì giúp e.cảm ơn...hjj

Nếu có đầu ra heo con, nuôi heo nái, nắm cái lời trong tay. Còn chưa có đầu ra heo con thì hên xui đấy. Heo rừng hiện nay nó trở về với giá thực của nó rồi. Nên đầu tư vào nuôi cũng không nhiều vốn. Chỉ cần có đất rộng, có thức ăn rẽ tiền như: Rau , trái chín hư , đầu ruột cá, ., phế phẩm khác mà heo rừng ăn được, cho heo rừng ăn. Thế là giảm chi phí thức ăn trong chăn nuôi, tìm hiểu đầu ra thế nào , rồi mới bắt tay vào nuôi. Còn chơi vơi chưa có đất rộng, thức ăn rẽ tiền, đầu ra, nuôi heo rừng ... bị lỗ là cái chắc

Cảm ơn a...a bt chỗ nào bán giống heo rừng tin tưởng ko?e muốn làm mà chưa bt chỗ nào giống tốt đạt tiêu chuẩn...giống heo rừng bây giờ tầm nhiêu một cặp vậy?

Muốn thay đổi cách nghĩ "nhà nông thì giàu jh".cho e ý kiến để thay đổi đuoc không các bác.e ơ khánh hoà muốn làm trang trại lợn nái,nuôi thêm lợn rừng nữa...các bác nào có kinh nghiệm thì giúp e.cảm ơn...hjj
chào bạn! chỗ nào của khánh hòa vậy! ninh hòa nek!
cạnh nhà tôi họ đag nuôi heo rừg ak. nếu muốn mua tôi cho bạn địa chỉ!

Muốn thay đổi cách nghĩ "nhà nông thì giàu jh".cho e ý kiến để thay đổi đuoc không các bác.e ơ khánh hoà muốn làm trang trại lợn nái,nuôi thêm lợn rừng nữa...các bác nào có kinh nghiệm thì giúp e.cảm ơn...hjj[/Q
A ở diên khánh nè, a ko có nuôi heo rừng nhưng gần trang trại a có người nuôi heo rừng, hiện tại giá heo rừng xuống thấp nghe nói là nuôi heo rừng lấy công làm lời thua cả nuôi heo công nghiệp. A chỉ biết có vậy thôi

Back