Thảo luận Tìm mối đầu ra cho ếch

• Thread starter Đỗ Hưng
  • Ngày gửi
Mình ở Hải Dương, mình đang nuôi ếch vụ đầu tiên được 1 tháng rùi. nhưng chưa có đầu rà. ACE nào có wen mối thì cho mình nhé chân thành cảm ơn ACE.

Mình ở Hải Dương, mình đang nuôi ếch vụ đầu tiên được 1 tháng rùi. nhưng chưa có đầu rà. ACE nào có wen mối thì cho mình nhé chân thành cảm ơn ACE.
Ra ngoài chợ nơi mình ở hỏi bắt mối mấy bà bán cá đấy , ếch to và đẹp thì họ lấy ào ào

Ra ngoài chợ nơi mình ở hỏi bắt mối mấy bà bán cá đấy , ếch to và đẹp thì họ lấy ào ào
Nhưng số lượng nhiều thì các bác ý có thu mua dc không. dù sao cũng cảm ơn ông anh

cuxg đang có mấy ngin ếch mới nuôi lần đầu mà k có đầu ra, ếch bắt đầu chuyển mùa. bỏ ăn, gầy nhom @@

Ếch thịt thị trường miền bắc tiêu thụ dễ hơn miền nam. Miễn là giá cả hợp lý thì số lượng thịt ngày 10-20kg ra chợ làm mối với người ta là bán được thôi. Đừng bỏ 1 người và một chợ. Cùng lắm tìm những quán ăn xe tải xe khách và nhà hàng ẩm thực đồng quê là bán được. Quê mình ở nghệ an giờ ếch còn xuất hiện là món đãi khách cho tiệc cưới nữa đó, mà giá ko rẻ đâu những 140k/kg nhé. Tiếc là ngoài bắc miền trung và miền bắc lạnh nhiều nên ko thể nuôi quanh năm tốt được. Chúc đồng nghiệp đắt hàng nha!

Ếch thịt thị trường miền bắc tiêu thụ dễ hơn miền nam. Miễn là giá cả hợp lý thì số lượng thịt ngày 10-20kg ra chợ làm mối với người ta là bán được thôi. Đừng bỏ 1 người và một chợ. Cùng lắm tìm những quán ăn xe tải xe khách và nhà hàng ẩm thực đồng quê là bán được. Quê mình ở nghệ an giờ ếch còn xuất hiện là món đãi khách cho tiệc cưới nữa đó, mà giá ko rẻ đâu những 140k/kg nhé. Tiếc là ngoài bắc miền trung và miền bắc lạnh nhiều nên ko thể nuôi quanh năm tốt được. Chúc đồng nghiệp đắt hàng nha!

Vâng e cố gắng vậy nghe như này là bắt đầu thấy vất vả rùi đây không biết may mắn có mỉm cười vơi e không

Em có hai tạ thương phẩm rồi, bây giờ đang chuan bị đi theo cách của các bác là ra chợ bỏ mối 10-20kg một lần đây ạ! Khách đến nhà cũng có nhưng họ mua 1 cân thôi không ăn thua

Thức nuôi nhanh đấy chứ?
bác quá khen! Em bắt giống con đã 2k/ con rồi! lúc nhỏ có bị tí mù mắt vẹo cổ do sock nước chuyển giống mới về, sau đợt đó thấy cũng nhanh lớn, em duy trì cám 28% đạm. Dù giá hơi đắt nhưng bù lại lời được thời gian! Do lứa đầu nên em cũng chưa muốn xuất! Để cho nó cứng cáp thêm tí nữa, cho ăn thêm giun quế và ốc sên cắt cám dần dần lấy chất lượng quảng bá hình ảnh đã

Back