Tìm mua cây Sung Mỹ

Bạn có được ăn thử quả sung mỹ khong? Anh Khuyến bán bao nhiêu/cây vậy bạn. Mình cũng định mua mà chưa có thời gian đi.
Hi bạn, mình đã đc ăn thử 1 xí xi rồi, vị thanh thanh, ko chát như sung hay vả ở mình. Chưa có dịp ăn quả chín nên ko biết có ngọt như ngta nói ko. Hôm trc mình sang anh, anh nói khi nào làm đến thì sang anh lấy, lấy sớm bị hư. Anh nói cho cũng tiếc nhưng vì sự nghiệp giáo dục nên a dứt lòng.... Hihi. Anh dễ thương quá. Tuần sau mình ghé lấy cây sẽ hỏi giá giúp bạn nhé
[DOUBLEPOST=1433760169][/DOUBLEPOST]
mình ko có cây bán bạn à, cây này hiện giờ đẹp lắm rồi, rất xum xuê, mỗi nách lá là đeo 1 trái, để lát up hình cho bạn xem...
[DOUBLEPOST=1433279249,1433260705][/DOUBLEPOST]úp hình cây hiện tại cho bạn xem đây....

Ôi, cây đẹp quá, hihi. Thích ghê, trồng bao lâu đc trái như vây hả bạn

Last edited:

vincent

chuyên cản gà mỹ đẻn
Hi bạn, mình đã đc ăn thử 1 xí xi rồi, vị thanh thanh, ko chát như sung hay vả ở mình. Chưa có dịp ăn quả chín nên ko biết có ngọt như ngta nói ko. Hôm trc mình sang anh, anh nói khi nào làm đến thì sang anh lấy, lấy sớm bị hư. Anh nói cho cũng tiếc nhưng vì sự nghiệp giáo dục nên a dứt lòng.... Hihi. Anh dễ thương quá. Tuần sau mình ghé lấy cây sẽ hỏi giá giúp bạn nhé
[DOUBLEPOST=1433760169][/DOUBLEPOST]
Ôi, cây đẹp quá, hihi. Thích ghê, trồng bao lâu đc trái như vây hả bạn
cây này là cây chiết, nếu trồng tốt thỉ 3,4 tháng là đc vây rồi bạn...

tranvi

Nông dân tự lo
BQT WEBSITE
Tùy vùng miền, thói quen, mục đích thương mại...mà có tên gọi khác nhau của cùng một loại cây. Để xác định chính xác phải định danh theo tên khoa học của cây.
- Cây Vả tên khoa học Ficus auriculata, có nhiều nơi cũng gọi là Sung tai voi, Sung Mỹ...vì quả nó to (Mỹ to con hơn VN - hihi!). Quả có hình dáng giống như trái trên nhưng mọc thành chùm

- Cây Sung ngọt hay gọi là Sung Mỹ (có lẻ do có nguồn gốc mang từ Mỹ về) có tên khoa học Ficus Carica. Cây có trái đơn mọc theo nách lá như các ảnh trong các bài viết trên, kể cả ảnh của bác Anhmytran.
Điều mình quan tâm là Sung thường hay Vả đến hẹn lại ra quả chi chít trên thân ở những nơi đã mọc trước đó. Còn cây Sung ngọt liệu nó có ra quả lại những nơi nó đã mọc trước kia không, bác nào đã trồng cho ý kiến.

bocongem

Tập sự
Cây bác nói trái mọc dưới đất là cây ngõa chứ không phải vả hay sung gì đâu. Cây sung Mỹ (fig) có rất nhiều loại hiện tại mình có hơn 10 loại nè.

son1970

Tập sự
Cây bác nói trái mọc dưới đất là cây ngõa chứ không phải vả hay sung gì đâu. Cây sung Mỹ (fig) có rất nhiều loại hiện tại mình có hơn 10 loại nè.
Bác ở đâu ạ? nhượng cho tôi 1-2 cây được không ? (tôi ở SG). Cảm ơn Bác.

N

nguyễn thị Hoàng

Guest
Bác ở đâu ạ? nhượng cho tôi 1-2 cây được không ? (tôi ở SG). Cảm ơn Bác.

@son1970: May quá, em cũng nhờ anh nhượng lại giúp 1 đến 2 cây , em cũng ở sài gòn , quận 11,

vinafigs

Tập sự
Thấy có người chê cây này quá, nói đắt hay rẻ cũng tùy giống. Dọi người thử tìm giống Black Madeira, hay De La Reina MP trồng rồi ăn thử xem có ngon không nha.

Sung mỹ rất nhiều loại và nhiều nơi khác nhau, có loại ăn ngon lắm mình đã ăn thử 1 loại mà không biết loại gì, có quen 1 anh cũng đang sưu tầm về sung, ảnh vừa tặng1 cây brown turkey, anh ta đam mê tới mức có nhiều cây anh ta phải mua và đấu giá trên ebay.

vinafigs

Tập sự
Cây này trồng ở Việt Nam hình như ra trái quanh năm
[DOUBLEPOST=1458201050,1448697240][/DOUBLEPOST]Mình có gần 40 giống, bác nào cần thì ib hoặc dt 01658645468 ạ

nghe các bác nói thì em lân lộn hết cả, thế cái giống cây thân gỗ ở việt nam mình có, cũng gọi là vả thì nó là cây jif ah

Cây này trồng ở Việt Nam hình như ra trái quanh năm
[DOUBLEPOST=1458201050,1448697240][/DOUBLEPOST]Mình có gần 40 giống, bác nào cần thì ib hoặc dt 01658645468 ạ
Thế loại nào ngon nên trồng vậy ca, chứ trồng hết 40 loại chắt chết >< e cũng muốn trồng 2 cây trước sân

Các bác ở SG có ai trồng cây Sung mỹ ko ạ, có thể cho em 1,2 nhánh giâm được không? Mua cây giống đắt quá toàn 3-400k. Nếu dc xin alo e 0963167737, em xin mời ly caffe ^^
[DOUBLEPOST=1500310464][/DOUBLEPOST]
tôi đang dư 5 cây gieo từ hạt cao khoảng 10cm, 1 cây chiết, bạn cần tôi để lại nhé
Bác nhượng cho em dc ko?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH