tìm người hợp tác

• Thread starter HTX VƯỜN XANH
  • Ngày gửi
H

HTX VƯỜN XANH

Guest
Chào anh chị trên diễn đàn!
Hiện tại mình vừa thuê 1,8hec đất. Thời hạn 10năm. Năm nay dự định trồng cây ăn trái.
Mình đang cần tìm 1 người phụ mình trông coi vườn và cộng tác chăn nuôi. Lợi nhuận chăn nuôi chia đôi.
Trước mắt mình sẽ đầu tư số vốn khoảng 50tr cho chăn nuôi. Nếu hiệu quả cao mình sẽ đầu tư tiếp.
Anh chị nào có kiến thức về chăn nuôi và muốn cộng tác vui lòng gọi số: 0979789284. Mình tên Hoàng

Hiện tại mình vừa thuê 1,8hec đất. Thời hạn 10năm. Năm nay dự định trồng cây ăn trái.
Mình đang cần tìm 1 người phụ mình trông coi vườn và cộng tác chăn nuôi. Lợi nhuận chăn nuôi chia đôi.
Trước mắt mình sẽ đầu tư số vốn khoảng 50tr cho chăn nuôi. Nếu hiệu quả cao mình sẽ đầu tư tiếp.
Anh chị nào có kiến thức về chăn nuôi và muốn cộng tác vui lòng gọi số: 0979789284. Mình tên Hoàng

Bạn có thể cho mình biết thêm thông tin bạn thuê đất ở đâu được ko?

Mình cũng đang quan tâm, bạn có thể cho mình biết bạn thuê đất ở đâu ?

xin lỗi các bác!
việc bận nên ko trả lời các bác thời gian dài.
mình canh tác tại khu vực xã Xuân Bắc,Xuân Lộc,Đồng Nai các bác ạ.

kế hoạch cụ thể của mình là xung quanh vườn trồng keo gai chống trộm,sau đó mua lưới cước giăng kín quanh vườn và chia thành 4 ô,mỗi ô khoảng 5000m2. hiện tại đang kiếm mua gà mẹ giống về nhân ra,chăm gà có lông ống sẽ chuyển ra thả vào các ô theo độ tuổi. công việc chuẩn bị cho lứa gà cuối năm nay đã làm được đó là đã xen canh 7000m2 bắp. tha hồ cho ăn.
vấn đề còn lại là nhân lực nắm rõ kỹ thuật tiêm phòng,dinh dưỡng,dịch bệnh. quan trọng nữa là biết nuôi trùn quế. còn nhà ở,diện nước cơ sở hạ tầng đã đầy đủ,

các bác có chuyên môn và kinh nghiệm lien hệ mình. 0979789284 mình tên Hoàng 36 xuân xanh.

Last edited by a moderator:
Vậy là bác tính nuôi gà?!?

Mỗi người có mỗi ý kiến quan điểm khác nhau về việc nuôi con gì để cho hiệu quả.
Vì e khoái con Dê nên e nghĩ nếu có đk như bác e sẽ đầu tư nuôi Dê (đây chỉ là ý kiến của e)

Mỗi người có mỗi ý kiến quan điểm khác nhau về việc nuôi con gì để cho hiệu quả.
Vì e khoái con Dê nên e nghĩ nếu có đk như bác e sẽ đầu tư nuôi Dê (đây chỉ là ý kiến của e)
vâng bác ạ!

mỗi người đều có những dự định khác nhau,bởi đã có dụ định riêng nên ko để ý đến những dự định khác,biết đâu được dự định người khác lại hay hơn của mình...

bác có cao kiến j về còn dê có thể chia sẻ cùng em ko? em chỉ sợ cái đầu ra của cái giống này thôi bác ạ.

Vì nhà mình đang nuôi Dê nên mình cũng biết chút về con Dê, khu vực Xuân Lộc chỗ bác thì đầu ra ok, giá cả con Dê cũng tương đối ổn định, hiện tai Dê đực thịt giá khoảng 115k/kg, giá Dê giống khoảng 120-140k/kg tùy từng loại.

Hiện tại bác đã đầu tư nuôi gà chưa và đã có người hợp tác chưa ạ?

Vì nhà mình đang nuôi Dê nên mình cũng biết chút về con Dê, khu vực Xuân Lộc chỗ bác thì đầu ra ok, giá cả con Dê cũng tương đối ổn định, hiện tai Dê đực thịt giá khoảng 115k/kg, giá Dê giống khoảng 120-140k/kg tùy từng loại.

Hiện tại bác đã đầu tư nuôi gà chưa và đã có người hợp tác chưa ạ?
vẫn chưa có ai làm cùng bác ạ.

vâng! giá Dê thời điểm hiệ tại em cũng biết sơ qua, chỗ em cũng nhiều bác đang nuôi. nhưng em chỉ sợ cái khoản nuôi nhiều lại rớt giá thôi bác ạ. bác có cơ sở nào về giá cả không? chia sẻ anh em với ạ.

hiện tại em củng đang dự tính nuôi dê quy mô lớn ở Lâm Đồng mà đang lo lắng vấn đề đầu ra không có. đất làm chuồng trại là nguồn thức ăn thì em có sẵn rồi. có bác nào ở LĐ biết nguồn ra ổn định chia sẻ giúp em nhé

hiện tại em củng đang dự tính nuôi dê quy mô lớn ở Lâm Đồng mà đang lo lắng vấn đề đầu ra không có. đất làm chuồng trại là nguồn thức ăn thì em có sẵn rồi. có bác nào ở LĐ biết nguồn ra ổn định chia sẻ giúp em nhé
nuôi nhỏ mới lo nếu làm ăn lớn không lo đâu bác ah

nuôi nhỏ mới lo nếu làm ăn lớn không lo đâu bác ah
Lo chứ bác. Nuôi nhỏ bán không được thì để nó đẻ rồi ăn thịt từ từ củng được. Một số trang trại gà chỗ e nhiều lúc đầu ra không ổn định nên củng dẹp từ từ. Còn dê ở khu em thì hiện tại chưa có ai nuôi.

Không biết Anh đã tìm dc người chưa ,
Em rất mong dc góp sức tạo nên một trang trại nhỏ tạo ra nhiều lợi nhuận ,

1.800m2 đất mướn trong 10 năm thì bao nhiêu tiền 10 năm vậy .
Đất đã có nhà ở tạm rồi hay là chưa .
Anh đã trồng cây gì chưa .
Và chăn nuôi gì chưa .

Không biết Anh đã tìm dc người chưa ,
Em rất mong dc góp sức tạo nên một trang trại nhỏ tạo ra nhiều lợi nhuận ,

1.800m2 đất mướn trong 10 năm thì bao nhiêu tiền 10 năm vậy .
Đất đã có nhà ở tạm rồi hay là chưa .
Anh đã trồng cây gì chưa .
Và chăn nuôi gì chưa .
Pácđang ở đâu, nếu đông nam bộ thì hợp tác nhé.Mình đang ở Tp HCM...

Pácđang ở đâu, nếu đông nam bộ thì hợp tác nhé.Mình đang ở Tp HCM...

Em ở Tây nam bộ , khi xưa Anh Tuấn mua đất xa vậy ,

Địa điểm ko quan trọng , Anh có thể cho thuê khu đất của mình sở hữu , và thuê lại khu đất cần phát triển cho dự án của mình , để thuận lợi nhất cho ra kết quả cao nhất .

Last edited by a moderator:

Back