• MIỀN BẮC tìm người hợp tác

Thảo luận trong 'Mua bán Đất nông nghiệp & Trang trại' , 21/11/14

1. tây hiếu

có một loại cây hiệu qua' kinh tế cao thu nhập 200/tr/he đảm bảo ở việt nam chưa ai trồng dt đên 1he .yêu cầu đối tác có dt đất từ 3he trở lên .có điện nước . chi phí ban đàu 1he 50tr/nam . [trồng 1 lần thu hoạch trên 20nam .hai bên cùng bỏ vốn đầu tư lợi nhuận thỏa thuận .minh ở nghệ an .gmail levanhong291959@gmail.com ].fb levanhong.

Last edited: 10/10/16
      Đang tải...
    2. AQ101

AQ101 Nhà nông nghiệp dư

Bác chắc 200 triệu/ha năm thì thuê đất mà làm. Đất nông nghiệp tầm 12-15 triệu/ha/năm thuê đâu chả có? Còn tìm đối tác đi với nhau 20 năm e là không có đâu.

3. tây hiếu

tây hiếu

Nghề nghiệp:
      nghi huu
      bạn hiểu sai ý tôi rồi tôi muốn nói loại cây trồng này đầu tư 50tr/he /năm 20 năm sau mới phải trồng lại . tôi muốn ngay một lúc chiếm lĩnh thị trường nên mới kêu gọi hợp tác.để có nhiều dt mình o đủ vốn trang trải.

4. Yên Sơn

Yên Sơn Nhà nông nghiệp dư

@ bác tây hiếu: Tôi có thể hợp tác với bác nếu kế hoạch khả thi, tôi có nhiều đất ở miền đông nam bộ.
      Bác có thể trao đổi sơ qua về dự án của bác được không? Nếu ngại bác có thể trao đổi qua email: nguyenyenson@gmail.com
      Thân chào bác!

5. heonocvungve

heonocvungve Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Làm ruộng
      Tôi có 10ha đất đồi gần Thái Nguyên cách Hà Nội 90km, làm không bác?
      --- @ 12/12/14 ---
      Bác cung cấp cây giống và tiêu thụ, tôi trồng và chăm sóc được không?

6. Lê Quý Văn

Lê Quý Văn Nhà nông tập sự

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư nông học
      chỗ nào có cho thuê 15-20/hà/năm bác mách em với, em đang có nhu cầu thuê tại miền bắc thôi
      --- @ 22/12/14 ---
      bác cho em thêm thông tin đi: đất đó trước trồng gì, đã và đang trồng gì? đất đó ở đâu, có thể đưa máy móc cơ giới vào ko, em đang có dự án trồng và bao tiêu sản phẩm: SĐT 0987078863

7. AQ101

AQ101 Nhà nông nghiệp dư

Có cậu Đại Nguyên ở Bắc Ninh rao bên rao vặt có mảnh đất ven sông Đuống gần cầu Hồ, cách HN 35 km, rộng chừng 4ha đấy. Giá tầm đó thôi, đất khá đẹp tiện đường đi, điện nước. Tôi đã đến tận nơi xem!!!

8. Lê Quý Văn

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư nông học
      bác xem rồi thì nhận định của bác thế nào? Sao bác lại ko làm? hay mình hợp tác nhỉ? Em tên văn, năm nay 27 tuổi là 1 kỹ sư nông nghiệp, hiện đang làm cho Công ty cổ phần Giống cây trồng Trung ương, nhưng em thích làm kinh tế trang trại

9. AQ101

AQ101 Nhà nông nghiệp dư

Đất đẹp, tuy nhiên phải có PA bảo vệ vì nó chạy dài theo chân đê đến vài trăm m. Không phải cứ xem rồi là làm. Tôi muốn chỗ gần hơn. Tôi 45 tuổi chỉ là nông dân chân đất thôi. Bạn định hợp tác như thế nào thì trao đổi qua hộp thư!!!

10. Lê Quý Văn

Nghề nghiệp:
      Kỹ sư nông học
      hộp thư của em: quyvan244@gmail.com
      Hợp tác cùng bỏ vốn, cùng làm, hiện em có nhiều dự định nhưng chỉ thiếu đất và vốn thì lại ít nên muốn hợp tác. Ban đầu trồng chuối tây (đã có công ty bao tiêu sản phẩm đầu ra) hết 4 năm, trong quá trình đó se sẽ chuyển sang trồng cỏ nuôi bò thịt và 1 phần đất nhỏ để trồng nấm linh chi

11. hoamuatim

hoamuatim Nhà nông nghiệp dư

đất thì mình không thiếu, chỉ lo thiếu hiểu biết về loại cây của bác nên không dám chung vốn, chỉ cho thuê đất thôi....