tin khan cap:cu'u ho. ki` da`

• Thread starter kiban
  • Ngày gửi
K

kiban

Guest
:1^:bac nao co kinh nghiem nuoi ky da giup e voi..huhu..tui no bo an..ko an nua..ko biet nguyen nhan sao..e cho no an thit mo..no "i" toan phan trang..khong kheo no "die" ca bay wa..

Chao ban.mình cung có tgian nuôi kỳ đà.tuy ko lâu nhưng trong tgian đó mình nuôi thấy rất tốt.Mình cung cho ăn bình thường.Từ cá chết cho đến thịt.nhưng chỉ thịt nạc nhiều.nên ko thấy biểu hiện gì của bệnh tật.có điều kỳ đà mình nuôi cũng "ị" phân trắng như bạn nói.
úp giùm bạn để cùng có thêm nhiều kinh nghiệm.chào ban!chúc bạn mau vượt wa khó khăn.

bạn coi lại coi sao chứ mấy con kì đà mình nuôi nó cũng biếng ăn lắm, còn kì đà mình thấy con nào ko ị phân trắng, nếu nó ko bị bệnh thì nhịn nó ko chết được đâu, bạn tìm hiểu lại thử coi

xin cam on cac ban da chia se voi minh..minh dang theo doi tui no day..they tui no om lam..minh dang co ke hoach mua them nhung tinh hinh nay phai dung ke hoach lai thui
---------------
ak..a de tu nha nog oi..luc truoc a cho e cai so mua ki da giong gia re cua co gi do o dong nai..nhung ma hien gio ko co con giong..o do ban ki da rung thoi..e lien lac may lan ma ko mua dc..a co the giup e cai so khac ko..noi nao tin tuong dc nhe..e cam on a truoc nhe
---------------
ak..a de tu nha nog oi..luc truoc a cho e cai so mua ki da giong gia re cua co gi do o dong nai..nhung ma hien gio ko co con giong..o do ban ki da rung thoi..e lien lac may lan ma ko mua dc..a co the giup e cai so khac ko..noi nao tin tuong dc nhe..e cam on a truoc nhe

Last edited by a moderator:
kì đà giông là sao.kiếm đâu ra kỳ đà ấp nở mà nuôi hả chú,nuôi kỳ đà rừng không thôi chú ơi....sức đề kháng tốt lắm đấy.nhưng phải phòng bệnh nấm gan và đường ruột...vệ sinh chuồng trại trước khi nuôi.

chẳng phải hiện nay đả ấp nở dc kì đà sao anh?a có địa chỉ cung cấp ở tp hcm ko?lúc trước a đệ tử nhà nông giới thiệu a chổ kia giá cực rẻ chỉ 260k mà bi giờ không có hàng nữa

theo mình biết thì kì đà khó ấp nở lắm kiban ơi, mà có ấp nở thì con giống cũng yếu, mình có nuôi kì đà mà mấy con của mình lâu lớn lắm, với lại bị xổng và thất thoát hết coi như bài học đầu tiên về nuôi thú rừng đã thất bại, hu hu,

kiban oi mình chỉ biết có chỗ đó ở gần thôi, bạn liên lạc chỗ đó hết hàng rồi hả, hay họ sợ mình là kiểm lâm nên nói hết hàng, bạn thử liên lạc với vài người có bán ở trong diễn đàn này coi giá cả sao nhé,

Bài viết có nội dung tương tự

Back