Tính chi phí lập trại nuôi heo sạch sử dụng men vi sinh EM!!!

• Thread starter dovanbao
  • Ngày gửi
Tôi đang làm dự án nuôi heo sạch. Dự kiến ban đầu nuôi 300 con heo sau đó nuôi thêm 50 nái rồi tăng đàn heo thịt. Tôi mới bắt đầu nghiên cứu quy trình kỹ thuật và phương tức nuôi. Hầu như không có kinh nghiệm xây dựng chuồng trại, với số lượng nuôi ban đầu như trên và sau khi tăng đàn lên khoảng 500 heo thịt thì chuông trại tôi nên làm như nào, làm chuồng lạnh hay là đệm lót sinh học để tôi có thể tận dụng đệm lót lấy phân trồng rau sạch??? Rất mong các vị tiền bối chỉ bảo... Về vấn đề đầu ra tôi lo được, vấn đề vốn đầu tư tôi co khoảng 2 tỷ, diện tích tôi có 3600m2.

Bạn nên làm trại lạnh, heo rất khỏe, hệ số chuyển hóa thức ăn cao, tăng trọng nhanh,đón đầu tpp thì phải vậy. Đầu tư làm hệ thống hầm biogas chạy máy phát 24/24. Phân sau khi ủ biogas dùng rất tốt cho cây trồng.Bán cũng dễ.
Làm trại lạnh bạt hông trắng kéo 2 bên chi phí thấp.còn xây tường kín chi phí cao.

Tôi đang làm dự án nuôi heo sạch. Dự kiến ban đầu nuôi 300 con heo sau đó nuôi thêm 50 nái rồi tăng đàn heo thịt. Tôi mới bắt đầu nghiên cứu quy trình kỹ thuật và phương tức nuôi. Hầu như không có kinh nghiệm xây dựng chuồng trại, với số lượng nuôi ban đầu như trên và sau khi tăng đàn lên khoảng 500 heo thịt thì chuông trại tôi nên làm như nào, làm chuồng lạnh hay là đệm lót sinh học để tôi có thể tận dụng đệm lót lấy phân trồng rau sạch??? Rất mong các vị tiền bối chỉ bảo... Về vấn đề đầu ra tôi lo được, vấn đề vốn đầu tư tôi co khoảng 2 tỷ, diện tích tôi có 3600m2.
Bác cố gắng đầu tư xây nái luôn đi, heo nái chuồng trại tài sản cố định. Bác xây chuồng trại và heo nái, tận dụng chuồng trại thịt lúc nái chưa đẻ năm đầu vay vốn mua heo con tạm (vốn ngắn hạn) cám cứ mua công nợ đại lý an toàn hơn. Hoạt động trc rồi bạn xây thêm nó thêm rủi ro an toàn sinh học, 2 tỷ làm được nhiều điều, ko xây lạnh đc chuồng kín bằng gạch, làm bạt che cũng đc. Dùng điện an toàn hơn, biogas chưa có máy ổn định bền, thời gian tới may ra có công nghệ thái lan nào khá thì dc. Heo ở trại lạnh hiệu suất đẻ vô đối, con lớn ổn định, heo ăn khoẻ, an toàn ainh học cao chủ động phòng bệnh dễ hơn chữa bệnh

Bác peter 7 , bác k biết về máy chạy biogas rồi, máy chạy ổn định và bền ở khâu lọc CO2 và H2S đó, khu tôi họ nuôi 3000 con 2 máy chạy luân phiên 24/7/365 do k có điện lưới. Điện áp lệch k quá 5%, nhưng chi phí làm bể chứa lớn. Tính ra rất rẻ về lâu bạn à.Cứ 1 ngày kiểm tra, vệ sinh bugi là ok.
Nên mua máy biogas từ thợ chế từ động cơ oto, tôi trc có cái máy ford chạy tẹt ten, tại thằng công nhân ngu nó vận hành mà cháy mẹ cái máy.nghĩ h vaacn tiếc

Bác peter 7 , bác k biết về máy chạy biogas rồi, máy chạy ổn định và bền ở khâu lọc CO2 và H2S đó, khu tôi họ nuôi 3000 con 2 máy chạy luân phiên 24/7/365 do k có điện lưới. Điện áp lệch k quá 5%, nhưng chi phí làm bể chứa lớn. Tính ra rất rẻ về lâu bạn à.Cứ 1 ngày kiểm tra, vệ sinh bugi là ok.
Nên mua máy biogas từ thợ chế từ động cơ oto, tôi trc có cái máy ford chạy tẹt ten, tại thằng công nhân ngu nó vận hành mà cháy mẹ cái máy.nghĩ h vaacn tiếc
Nếu bác chạy ổn được bác cứ dùng, chi phí hầm biogas chả đáng bao nhiêu so với tiền điện đâu. Mình hạ cả trạm điện và cả hầm biogas hdpe nhưng đốt bỏ thôi vì máy phát điện biogas bảo trì bảo dưỡng chưa dám khẳng định lắm còn bác làm dc thì chúc mừng vì chi phí điện trại lạnh cao là chủ yếu

Em cũng có nhu cầu giống bác này, tiền bối nào vào chỉ giúp với.

Nuoi bằng men vi sinh khong ổn đâu! Công đào bới trộn phân lên cho vi sinh phân hủy còn cực hơn xịt nước rửa chuồng . Phân hủy tỏa nhiệt rất nóng!

để chăn nuôi heo hiệu quả các bác nên đầu tư chuồng trại kỹ 1 chút, em có thể tư vấn cho các bác 1 chút về tấm lót sàn heo:
-tiết kiệm tới 80% so với chi phí xây dựng chuồng trại
-Giảm thời gian xây dựng chuồng trại
-với sàn máng lợn làm bằng nhựa có ưu điểm nan thưa, cách đất và nhựa không ngấm bẩn, vì vậy rất sạch: rút ngắn được thời gian cọ rửa chuồng trại đến 2/3 thời gian
-hệ thống chuồng trại khoa học, sạch sẽ, ấm áp--> vật nuôi lớn nhanh, it bị bệnh tật: cho giá trị kinh tế cao.
-mô hình hiện đang lan rộng, và được bà con ứng dụng rất nhiều cho chăn nuôi trên toàn quốc.

Chuồng lợn nái kích thước 2m2x1m8 với 2 tấm bê tông và 12 tấm nhựa

Và bên mình cũng có sản xuất tấm lót sàn lợn mang thương hiệu Hoa An Plastic với chất lượng và giá cả rất tốt.

Các bác có thể tham khảo thêm các mẫu mã thông qua website bên em: http://hoaanplastic.com.vn/san-heo
Nếu cần tư vấn gì các bác có thể gọi cho em theo sđt 01659.399.269.

Back