Hợp tác [Toàn quốc ]Hợp đồng bao tiêu gà ai cập, ngan pháp và vịt siêu trứng.

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Mình đang dự định nuôi gà. K biết có hợp tác được với bạn không. Mình ở nghệ an. Mong bạn cung cấp con giống và kỹ thuật

Mình đang dự định nuôi gà. K biết có hợp tác được với bạn không. Mình ở nghệ an. Mong bạn cung cấp con giống và kỹ thuật
b ở đâu Nghệ An ? Vô gmail b nhé, m cấp miễn phí một vài giống và được bảo trợ. Nên b có thể làm được đúng quy trình trong mục kỹ thuật nuôi gia cầm thì cứ đăng ký.
Đồng Nai có tham gia được k? mình đang có trại vịt đang tính thực hiện làm nhưng chua có đầu ra. Quy mô 50.000 con/lứa.
Không chăn cám bạn ạ, và cũng k chăn thả nữa. Bạn có nguồn thức ăn lớn để nuôi nhưng cần có đủ diện tích chuồng theo yêu cầu kĩ thuật. Gửi thư vào gmail khi bạn tự tin nhé. Mong tin b
Các bạn ở khu vực miền tây và đồng bằng sông cửu long cũng như tây nguyên đều có thể tham gia dưới hình thức hợp tác giống để nhận con giống với giá thấp hơn tại vựa đầu mối miền bắc. Sau đó mình trực tiếp bàn giao kĩ thuật, quy trình sau. Áp dụng cho tất cả các giống trừ ri lai, lai trọi. Các bạn vui lòng gmail ở chữ kí phía dưới, vụ 2 bắt đầu miễn phí cám úm và con giống không bị giới hạn số lượng. Thân!

Hình thức có 2 hình thức:
Trợ giá cho 3 giống kể trên, ví như ai cập:
Gía giống bằng 3700đ, trả lãi ấp 150k/100 con thời hạn 4 tháng.
Gía thịt tùy giống, nhưng giống k được mã giá thấp hơn nhưng k dưới 60k /kg hơi.
Gía thịt cao nhất là 130k/kg hơi.
Trứng bán cho đơn vị mình k được dùng kích trứng, hoàn toàn đẻ tự nhiên là một trong điều kiện quan trọng để đẩy giá gà thu mua lên cao.
Có nghĩa là. Giờ mình nuôi gà ai cập giống do bạn cung cấp. Sau 20 tuần gà đẻ trứng bạn bao tiêu. Sau 10 tháng gà đang đẻ thì phải bán thịt cho bên bạn. Còn mình lại vào gà vụ tiếp theo

Nói chung nuôi kiểu này không có nguồn thức ăn tự nhiên vô tận thì chết chắc, thảm cảnh một đồng gà ba đồng thóc sẽ ập đến, mình đang nuôi hơn chăm con gà đẻ mỗi ngày thu khoảng 50 quả giá bán 4.5 k mà còn chẳng thấy lãi đâu. Cũng may là nhà gần chợ nên vừa mua vừa xin ruột cá về nấu cám nên cũng đỡ một tí.

Nhầm to, cá ở đồng thiếu gì, toàn rô phi, có thể tận dụng đun để cho gà ăn, đun là quá trình bay hơi nhiều thuốc bvtv, muốn thay đổi đất đai và kiếm tiền từ đam mê thì lựa chọn nên rõ ràng.

3/4 trống xuất tháng thứ 6, còn lại nghỉ đẻ vụ 1 khoảng gần tháng xuất hết. Các món chế biến đều là món mới.

Vậy con vịt gấy gúa thành bao nhiêu vậy chú,thời gian nuôi lâu gấp 4 lần vịt sp

A cứ tính toán quá vậy nên mới k linh hoạt đấy. E có khách, người nuôi có sản phẩm, khách chấp nhận sản phẩm ở mức giá và chất lượng ra sao thì e chuyển tải lại bằng quy trình đúng ý. Sao cho người nuôi và người tiêu dùng như một. Còn e ăn tiền ở ấp nở với kĩ thuật của e, mọi người tham gia đều có lợi nhưng đồng tiền thì sòng phẳng.

Trong làm ăn kinh tế mà không hạch toán thì sao biết được nuôi con gì có lợi đúng ko chú?
A đang cải tạo lại ao ngon lành rồi nuôi.

Cũng phải thôi, nhưng điều đó dành cho dân nghiệp dư mới vào nghề, chưa có thực tế nên mới tính toán xong dành cho kĩ thuật. Lại nuôi thả, k nuôi thả anh ạ, thả k đạt yêu cầu về vệ sinh.

Back