Toàn tập hướng dẫn tự làm và sử dụng máy ấp trứng đạt hiệu quả cao

• Thread starter locphat2020
  • Ngày gửi
Toàn tập các video hướng dẫn tự làm máy và sử dụng máy ấp trứng đạt hiệu quả cao nhất.
- Phân tích rõ ràng - Hợp lý - Nói thật làm thật - Uy tín chất lượng
Phần 1: Bộ điều khiển máy ấp trứng gia cầm chất lượng - tích hợp đầy đủ tính năng tự động cao cấp
Phần 2: Hướng dẫn sử dụng bộ điều khiển máy ấp trứng: Cài nhiệt độ, độ ẩm, tắt mở đảo trứng tự động thật đơn giản và cách cài sâu bộ điều khiển.

Phần 3: Toàn tập hướng dẫn chi tiết làm máy ấp trứng mini đúng tiêu chuẩn: phân tích và hướng dẫn rõ ràng.
Phần 4: Kỹ thuật ấp trứng bằng máy ấp trứng tự động đúng cách để đạt hiệu quả cao nhất:
>> Toàn tập ấp trứng gà từ ngày 1 - 21
>> Bà con đã, đang và sắp ấp trứng nên xem video.

Last edited by a moderator:
trứng gà đẻ không đều vậy mình cất tủ lạnh đợi đủ số lượng mình ấp được không a
mình thấy một số tài liệu bảo để trong tủ lạnh được. nhưng theo cá nhân mình thì ko nên để trong tủ lạnh gia đình. vì:
+/ nhiệt độ bảo quản trứng gà nên vào khoảng 15-20 độ C.
+/ tủ lạnh gia đình mình thường để nhiệt độ thấp, để bảo quản rau củ quả thức ăn tốt hơn. nên thường làm chết phôi trứng. (nên bạn có thể cài được nhiệt độ trong tủ lạnh thì cũng được)
+/ còn nhiệt độ cao thì lại làm phôi phát triển nhanh.
+/ trứng mà gà mẹ đã ấp dở > 1 ngày thì không cho tủ lạnh. (bạn chưa kịp nhặt trứng mà gà ấp dở rồi ý).
+/ mình thường để theo cách này thấy ok,để ở phòng thoáng mát, gầm giường cũng được, tối nhiều hơn sáng, để ngoài tủ lạnh, xếp trứng vào mấy cái khay nhựa đựng trứng như của các bà bán ở chợ, ko trồng lên nhau, đầu to hướng lên trên, đảo trứng ngày 1 lần trong thời gian bảo quản, mùa đông bảo quản không quá 8 ngày, mùa hè 3-4 ngày.

mình thấy một số tài liệu bảo để trong tủ lạnh được. nhưng theo cá nhân mình thì ko nên để trong tủ lạnh gia đình. vì:
+/ nhiệt độ bảo quản trứng gà nên vào khoảng 15-20 độ C.
+/ tủ lạnh gia đình mình thường để nhiệt độ thấp, để bảo quản rau củ quả thức ăn tốt hơn. nên thường làm chết phôi trứng. (nên bạn có thể cài được nhiệt độ trong tủ lạnh thì cũng được)
+/ còn nhiệt độ cao thì lại làm phôi phát triển nhanh.
+/ trứng mà gà mẹ đã ấp dở > 1 ngày thì không cho tủ lạnh. (bạn chưa kịp nhặt trứng mà gà ấp dở rồi ý).
+/ mình thường để theo cách này thấy ok,để ở phòng thoáng mát, gầm giường cũng được, tối nhiều hơn sáng, để ngoài tủ lạnh, xếp trứng vào mấy cái khay nhựa đựng trứng như của các bà bán ở chợ, ko trồng lên nhau, đầu to hướng lên trên, đảo trứng ngày 1 lần trong thời gian bảo quản, mùa đông bảo quản không quá 8 ngày, mùa hè 3-4 ngày.
Hay,để mình thử nhé
Các ơn Bác :D

Bảng tổng kết nhiệt độ và độ ẩm ấp trứng gà đơn kỳ và đa kỳ để tỉ lệ gà nở khỏe mạnh cao nhất
Dưới đây là bảng nhiệt độ và độ ẩm ấp đơn kỳ, đa kỳ áp dụng cho ấp trứng gà được đúc kết từ kinh nghiệm thực tế Lộc Phát ấp trứng gà. Bạn yêu gà nên tham khảo để có thêm kinh nghiệm ấp cho giống gà nhà mình đạt hiệu quả cao nhất. Ngoài ra còn có bảng nhiệt độ, độ ẩm ấp gia cầm, thủy cầm khác.
Mình copy bị lỗi nên các bạn xem tại link web gốc nhé (đáng xem lắm!)
Xem chi tiết tại: http://locphatvn.com/news_detail.as...a-da-ky-de-ti-le-ga-no-khoe-manh-cao-nhat.htm

Back