Tôi muốn nuôi bò thịt!

• Thread starter tupham2012
  • Ngày gửi
Tôi đang sống và làm việc tại cần thơ, tôi đang có ý định nuôi bò thịt, tôi chưa từng chăn nuôi nên không biết phải bắt đầu từ đâu, và thị trường cũng như lợi nhuận từ việc nuôi bò như thế nào? anh em nào có kinh nghiệm mong chỉ dẫn dùm, tôi rất cảm ơn, mail của tôi thanhtu19862000@yahoo.com. điện thoại 0939080550, xin cảm ơn mọi người!

nuoi con gì

Chào bạ n,

nuôi bò thu nhập như thế nào mà bạn quyết định? dưới tiền giang và bến tre nuôi rất nhiều 2 lọai bò là bò thường và bò cọp. bò thường thì không nhiều nạc bằng bò cọp, to con hơn bò cọp và thời gian lâu hơn 3-5tháng.

khi nuôi bò cọp thì lấy tinh trùng về thụ tinh không lên mua con vì điều kiện cho ăn mỗi nơi một khác, nuôi bò cần nhất là nguồn thức ăn vì mùa khô không có nhiều cỏ, bánh dầu là nguồn thức ăn khi không có cỏ nhưng chi phí cao hơn.

nuôi một con bò bình quân cho thu nhập 1,5tr/con/tháng, thời gian thu họach từ 7th-12tháng tùy lọai,lên nuôi bò cái để nhân giống cho lứa sau. quan trọng nhất là nguồn thức ăn và bài tóan kinh tế hiệu quả.

thân chào.

sdajflkjsalkfjsdlfajklk nhạ5ppp

Theo mình.Nuôi con gì hợp lí thì phải tìm 1 con như thế này.
1.Ít bệnh
2.Ăn ít,nguồn thức ăn dễ kiếm
3.Đầu tư chuồng trại cho nó ít tiền.
4.Đầu ra được tiêu thụ rộng rãi.
Đương nhiên là phải tính toán thật chi li đã rồi đầu tư.
Chúc thành công

Last edited by a moderator:
Tôi đang sống và làm việc tại cần thơ, tôi đang có ý định nuôi bò thịt, tôi chưa từng chăn nuôi nên không biết phải bắt đầu từ đâu, và thị trường cũng như lợi nhuận từ việc nuôi bò như thế nào? anh em nào có kinh nghiệm mong chỉ dẫn dùm, tôi rất cảm ơn, mail của tôi thanhtu19862000@yahoo.com. điện thoại 0939080550, xin cảm ơn mọi người!

Hi,

Bác phải cho mọi người biết vốn liếng chuẩn bị của bác là bao nhiêu, đất đai canh tác ra sao, đã tìm hiểu gì về chăn nuôi,...Đại loại là càng chi tiết càng tốt. Mong sớm được tư vấn cùng bác!

Đôi lời!

Hãy làm gì mà người khác không làm được.
Hãy nuôi con gì mà người khác nuôi không được.
Hãy bán con gì mà người khác nghĩ là bán không được.
Hãy nhanh tay lên vì người khác chần chừ.
Hãy thất bại đi để không còn ai phải giống mình.
Hãy luôn vững tâm vì bạn chứ không ai khác sẽ thành công với suy nghĩ và ý chí của mình.
Đừng nuôi gà vì sắp tới anh cũng nuôi được và vì tôi lừa bạn vì tôi thực tế đang nuôi rất nhiều gà...:lol:
Tôi thì ngược lại:
Nuôi con gì mà ai cũng nuôi, ai cũng mua, ai cũng bán, ai cũng ăn.
Mình lấy trí óc (kỹ thuật) và chân tay (cần cù) mà phục vụ, chứ
không cạnh tranh chèn ép hay lợi dụng cơ hội chi cả. Cả thế giới,
cả xã hội sống bằng nghề gì, thì mình cũng sống theo nghề ấy. Xã
hội là một tập thể chung sống với nhau. Mình cũng hoà hợp vào chung.
*
Nuôi bò giúp cho xã hội có thêm thịt bò. Trước kia có 1 nghìn ký
thịt bò mỗi ngày, thì mình nuôi bò sẽ làm xã hội có 1 nghìn 10 ký,
còn giá trước kia 1 triệu 1 ký, thì nay còn 9 trăm nghìn 1 ký thôi.
Ai phải bán 1 triệu 1 ký mới sống được, thì nay phải bỏ nghề đi chăn
nuôi con khác, vì họ không theo được kỹ thuật và không chăm làm.
*
Cứ theo thuyết đi tìm con vật gì lạ mà nuôi, cũng không dễ đâu,
cũng không nhàn đâu. Con gì mới nuôi cũng được vài năm, rồi bạn
phải phá chuồng trại đi mà xây dựng khác, chẳng bù được số lời bán
con giống!
*

Hãy làm gì mà người khác không làm được.
Hãy nuôi con gì mà người khác nuôi không được.
Hãy bán con gì mà người khác nghĩ là bán không được.
Hãy nhanh tay lên vì người khác chần chừ.
Hãy thất bại đi để không còn ai phải giống mình.
Hãy luôn vững tâm vì bạn chứ không ai khác sẽ thành công với suy nghĩ và ý chí của mình.
Đừng nuôi gà vì sắp tới anh cũng nuôi được và vì tôi lừa bạn vì tôi thực tế đang nuôi rất nhiều gà...:lol:

Mình xin đồng ý kiến với bạn hoangtucantho, mình nghĩ không cần phải " đua đòi - bon chen" theo đuổi các giống vật nuôi mới mà hãy nhìn xung quanh mình, loại nào thực sự cần thiết và thích hợp với điều kiện thổ nhưỡng tại địa phương mình.

Một nghề cho chính còn hơn 9 nghề.

Lập trại nuôi heo đi, giá cao và thị trường tiêu thụ rộng lớn. Chủ yếu là phòng bệnh tốt thì nuôi có hiệu quả cao

Chồn Nhung Đen
Về đầu ra e xin nhận bao tiêu thương phẩm
Bác cho thông số đi! để xem nuôi có lời ko? Chứ em tính nhẩm là ko kinh tế đó!
Bẩu bác chuyển cho ít con nuôi thử nghiệm mà bác bảo xa!

Chào bạn,Mình thấy nuôi bò cũng kinh tế lắm đó, nhưng với điều kiện bạn phải có bãi cỏ hoăc đất rộng trồng cỏ,( khoảng 2 sào cỏ là bạn có thể nuôi được 10 con bò giống thoải mái rồi đó) rồi bạn lấy phân nuôi trùn quế và nuôi thêm 1-2 ao cá nữa là bạn có thu nhập khá cao đó. không tốn nhiều công chăm sóc lắm và kỹ thuật cũng đơn giản hơn nuôi gà hoặc nuôi heo.

Chỉ với 2 sào cỏ thôi hả bác? Như vậy chắc bác phải cắt thêm ở xung quanh rồi?

Chỉ với 2 sào cỏ thôi hả bác? Như vậy chắc bác phải cắt thêm ở xung quanh rồi?
Bạn tham khảo thêm trên trang : http://www.varisme.org.vn/?path=Vietnamese/VA06,
Hiện tại mình trồng giống cỏ voi cũng cũng khoảng 2 năm rồi nhưng thấy cũng đạt lắm, mình trồng khoảng 1 sào mà cho 5 con bò ăn thoải mái lâu lâu còn cắt thêm cho heo rừng nữa.

ah, Theo thông tin của bác thì 1ha nuôi được 120 con con bò! Như vậy 1 sào dưới Long an mình thì như vậy nuôi được 1,2 con thôi. 1 công đất mới nuôi đủ cho 12 con bò? Mà 1 công đất 1 vụ chắc được 15bao lúa? Như vậy sao ta! Chuyển đổi có lợi không nhỉ! Để mình tính toán thêm coi.

Nuoi bo thit
http://www.giongbothit.com/home.aspx
dien dan
http://forum.giongbothit.com/index.php?

xin được tư vấn

mình đang có dự định trồng 2000m2 cỏ VA06 ở Xuân Lộc,Đồng Nai nhưng không biết mua giống ở đâu.ACE nào biết chỉ dùm,cảm ơn rất nhiều:9^:

--------

Hi,

Bác phải cho mọi người biết vốn liếng chuẩn bị của bác là bao nhiêu, đất đai canh tác ra sao, đã tìm hiểu gì về chăn nuôi,...Đại loại là càng chi tiết càng tốt. Mong sớm được tư vấn cùng bác!

Đôi lời!

Mình có hơn 1ha đất và 100triệu vốn và có ý định nuôi bò thịt.ACE nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình. với số vốn và đất trên thi nuôi đc bao nhiêu con và cần phải trồng bao nhiêu cỏ.và cho mình xin ít kinh nghiệm

Last edited by a moderator:

Back