Topic: GÀ & CÁC BỆNH TRÊN GÀ

• Thread starter phulocvet
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Close topic!
Lý do cá nhân, mong các ACE thông cảm!
Nếu có gì, xin vui lòng mail cho phulocvet@gmail.com
Ban Quản Trị đóng chủ đề dùm nha
Cảm ơn Agriviet!

Last edited by a moderator:
Cảm ơn rất nhiều, em đang cần cái này.:9^:

anh ơi
trong giai đoạn úm gà con. Các loại thuốc dùng đề phòng bệnh cho gà nên sử dụng như thế nào cho phù hợp.
Trước đây em cứ theo hướng dẫn cuả nhà cung cấp. Hiệu quả rất thấp. Gà bị bệnh thường xuyên
Vdu: hồm đó cho gà uống colistin 200 của Greenvet phòng tiêu chảy, lượng dùng thấp quá, gà vẫn bị sal gd 10 ngày tuổi, chết mất gần nửa (hix)
mong anh chỉ dùm

có người xem chứ ren không anh LỘC.Bài viết đúng lúc quá nên anh em ko có lời bàn thôi.cảm ơn anh nhiều.Nhân đây tôi hỏi anh bệnh Gum kinh điển triệu chứng và cách chữa như thế nào anh.thời tiết lạnh thế này bệnh Gum hay phát sinh không?
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

có người xem chứ ren không anh LỘC.Bài viết đúng lúc quá nên anh em ko có lời bàn thôi.cảm ơn anh nhiều.Nhân đây tôi hỏi anh bệnh Gum kinh điển triệu chứng và cách chữa như thế nào anh.thời tiết lạnh thế này bệnh Gum hay phát sinh không?
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chào anh!
Xin hẹn anh hôm khác nha
Bài đó tôi viết lâu rồi nhưng để lạc mất rồi
Hôm nào tìm lại được sẽ gửi lên Agriviet
Chúc anh thành công!
---------------
anh ơi
trong giai đoạn úm gà con. Các loại thuốc dùng đề phòng bệnh cho gà nên sử dụng như thế nào cho phù hợp.
Trước đây em cứ theo hướng dẫn cuả nhà cung cấp. Hiệu quả rất thấp. Gà bị bệnh thường xuyên
Vdu: hồm đó cho gà uống colistin 200 của Greenvet phòng tiêu chảy, lượng dùng thấp quá, gà vẫn bị sal gd 10 ngày tuổi, chết mất gần nửa (hix)
mong anh chỉ dùm

Chào anh!
Nếu trong giai đoạn úm, anh không biết về tình trạng gà giống thì anh cứ cho chích Gentamycine (của cty Bio cũng được)
Liều chích pha như sau:
1 ml Gentamycine + 9 ml nước sinh lý
Chích gà con 3 ngày tuổi 1 ml /5-10 con (1 mũi duy nhất)
Gentamycin có tác dụng ngừa viêm rốn, tiêu chảy do úm bị lạnh, phòng ngừa hô hấp nhẹ
Colistin chỉ có tác dụng trị tiêu chảy do vi khuẩn, ngoài ra, nếu gà tiêu chảy do lạnh (tiêu chảy ướt hậu môn, uống thuốc thì hết nhưng ngưng thuốc thì bị lại) thì anh chỉ cần tăng nhiệt độ úm lên là được
Tiêu chuẩn úm:
1. Ô úm 9 m2
2. Úm được 500-600 con
3. Bao gồm 8 bình nước loại 2 lít và 16 máng ăn tròn (loại 36 cm màu vàng)
4. Nhiệt độ úm
3 ngày đầu: 33-35 độ C (70 - 80 con /m2)
4 ngày tiếp theo: 33 độ C (bắt đầu nới ô úm 50 con / m2)
7 - 14 ngày tuổi: 30 độ C (30 - 40 con / m2)
từ 21 ngày tuổi: 28 độ C (nới hết chuông)
Khi nới ô úm, anh nhớ cho thêm bình nước và máng ăn lớn cho đủ
aChi tiết về úm gà tôi sẽ làm 1 bài seminar và gửi cho anh sau
Chúc anh thành công!

Anh phulocvet upluon bài "Chi tiết về úm gà" lên đây cho mọi người học hỏi với ah.Cảm ơn anh nhiều.

Các anh chị cần tìm tài liệu về cút
Có thể sử dụng Điều trị bệnh cút cũng giống như Gà thôi
Nếu cần, xin cứ viết email cho mình
Chúc ACE diễn đàn thành công!

Ô...Topic của anh giá trị lắm đấy...Thank anh Phulocvet nhiều nha ...Jen cũng đang cần thông tin về chăn nuôi gà...gặp được topic này thì còn gì bằng...hì
---------------
Hic...Anh Phulocvet ơi...sao toàn tiếng anh ko...coi ko nỗi rồi

Cách dơnload tài liệu trên Mediafire

Ô...Topic của anh giá trị lắm đấy...Thank anh Phulocvet nhiều nha ...Jen cũng đang cần thông tin về chăn nuôi gà...gặp được topic này thì còn gì bằng...hì
---------------
Hic...Anh Phulocvet ơi...sao toàn tiếng anh ko...coi ko nỗi rồi

Anh chị gì đó thử làm theo cách này nha!
Vui lòng click vào biểu tượng:
http://www.mediafire.com/?dmezmymmqny
Hoặc tải từ Agriviet
Chúc thành công!

From: nongdan@
Chào anh

Gà nhà mình sắp đẻ, nhưng sao cứ hay lăn ra chết hoài, nó cứ buồn buồn không ăn khoảng vài ngày sau là chết, khi mổ thấy gan sưng to và bầm đen, vậy là bệnh gì mong anh chỉ giúp, thú y địa phương kê hết thuốc này đến thuốc khác vẫn không khỏi, hiện mình đang nuôi khoảng 200 mái mà cứ chết lai rai hoài

Chào anh nongdan@
Có phải gà anh bị sưng gan gấp 2-3 lần bình thường?
Trên gan có nốt trắng lớn, nhỏ không đều nhau? Hay bằng đầu tăm?
Lách có sưng không? Thận sưng? Nếu bị giống như Marek thì không có thuốc chữa
Anh tham khảo thêm về bệnh do Marek ở đây nha: http://www.mediafire.com/?owenynmtmn4
Nếu có gì thì anh cứ gửi mail cho tôi nha.
Chúc anh thành công!

cam on may anh nhieu lam! em lam viec o ben che, cung muon nuoi it ga tha vuon, doi voi ga tha vuon co phai lam nhu the ko anh? anh biet diem nao cung cap ga giong giup em voi.

Chào ACE trong diễn đàn
Nếu có điều kiện tham khảo chuyên sâu, ACE có thể xem thêm về bệnh trên gà tại:
www.thepoultrysite.com
Trang web có tất cả các bệnh về Gia Cầm
Chúc ACE thành công!

Có một kinh nghiệm dân gian "độc chiêu" là : Dùng TỎI băm nhuyễn cho tụi gia cầm ăn định kỳ (7-10ngày/lần) để phòng ngừa một số bệnh nhất là bệnh cúm, hay lắm đó bà con ơi !
Chúc cho tụi virus cúm có ngày tuyệt chủng !

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back