• TPHCM// Chiêu lửa đảo của tiệm sửa xe

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 24/1/14

1. ranma42 Nhà nông nghiệp dư

http://[​IMG]

Dear mọi người
      Gần tết rồi nên 1 số tiệm sửa xe hay tím cách móc túi người dân.
      Mình vừa mới bị lừa hôm wa nên mong mọi người hãy cảnh giác.
      Tối qua tầm 6h chiều mình về nhà, xe bị bể bánh rồi đến tiệm sửa xe (chấm màu đỏ) trên hình để vá lại. Tiệm này nằm giao nhau khúc Nguyễn Trãi+ Nguyễn Tri Phương Phường 8, Quận 5, TPHCM. Nó ở đầu đường bệnh viện Nguyễn Tri Phương. Anh sửa xe lỗ ruột bị thủng gần cái vòi nên kg vá được, bắt buộc phải thay ruột mới. Mình đồng ý. Thế rồi anh ta mở bao ruột caosumina ra rồi thay ruột cho mình. Gía ruột 75k+ tiền công 15k, tổng cộng là 90k. Vì trời tối nên mình kg nhìn rỏ là ruột mới hay cũ. Tuy nhiên mình thấy anh ta lấy ruột mới từ bao caosumina ra. Sáng sớm đi làm, xe bị bể bánh lần nữa, trúng cái ruột hôm wa thay. Mình đến chỗ sửa xe gần nhà, anh sửa xe nói đây là ruột củ nên bên trong có thủng 1 số chỗ. Hic. Mình mới biết tối qua mình đã bị lửa.
      Từ nay mọ người ra đường tốt nhất nên mang theo 1 cái ruột xe mới để trong cốp xe.

Đang tải...
    2. HackerPro

HackerPro Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      S.O.S

Chiêu này phổ biến và quen lắm rồi , tụi nó thường ko đưa ruột sài rồi nhiều , mà lấy cái ruột mới , ruột giả (hàng nhái) gắn vào , chạy vài ngày là tét đường lai àk ? Chạy xe đúng là nên mua ruột kèm theo , nhưng lâu lâu mới bẻ 1 lần với lại mang theo ruột với xe số thì ko đơn giàn , Mình khuyên bạn nên chạy vỏ ko ruột , nếu bị ăn đinh , cứ chạy về nhà , sáng mai tự vá lại

3. ctybepchien11

ctybepchien11 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Marketing
      Lý Thông nhiều thật!!!

4. vietnuts999

vietnuts999 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      phải cảnh giác hơn mới được hic

Last edited by a moderator: 10/3/14
    5. matong999

matong999 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      công an
      nguy hiểm quá..............................