TPHCM-Tư vấn dùm nuôi con gì?

• Thread starter Học N
  • Ngày gửi
Chào cả nhà,
Tham gia forum đã lâu nhưng toàn xem, ít viết bài. Hôm nay viết 1 bài nhờ ae tư vấn dùm.
Hiện tại mình và bà xã đều đi làm, có con nhỏ gần 2 tuổi, thu nhập hàng tháng của mình khoảng 10tr/tháng. Tuy nhiên mình đang rất muốn làm cái gì cho riêng mình và ngay tại nhà cũng vì để tiện chăm sóc con nhỏ. Nhà mình có 1 diện tích trống trên lầu (dài 3m x rộng 3m). Hiện tại mình đang để 2 dàn hồ 3 tầng và 1 số hồ nhỏ để nuôi cá 7 màu, thu nhập lai rai cũng vui.
Đọc khá nhiều bài trên đây, mình thấy có 1 số con mình có thể nuôi như: rắn mối, dế, bò cạp...vì tận dụng đc các hồ trên 3 tầng kệ sắt này với diện tích nhỏ như nhà mình cũng với số vốn khoảng 50tr.
Vậy anh em có thể tư vấn cho mình: với điều kiện như vậy mình nên nuôi con gì?
Tất cả các con này mình đều chưa có kinh nghiệm nuôi nhưng mình đã áp ủ nuôi từ lâu.
Chân thành cám ơn

Vừa đi làm, vừa nuôi 1 con nhỏ, không đẻ thêm con nữa,
vừa nuôi cá, thì bạn đã siêu nhân rồi, không thể nuôi
thêm con gì nữa đâu. Vấn đề là bạn bận quá, sẽ lao lực
phải tốn tiền chữa bệnh. Hãy giành chút thời gian mà
sống hạnh phúc với con, với vợ, khỏi vì chăn nuôi mà
cạu gắt với vợ con, mất hạnh phúc của đời mình.
*

Khong hieu sao voi quan diem cua minh da lam nong nghiep thi phai lam tu dien ti'ch tinh bang ha tro len, chu*' con nho? Le thi minh van tiep tuc chon con duong "Lam CoNg an Luong"

nhắc nhở anh khucthuydu lần 1 tội viết bài không dấu nhé, lần 2 còn tái phạm là band nick đấy:angry:

Nuôi sâu superworm thử đi bác....^^...góp ý chút thôi nha....
Mình cũng có ý định này, nhưng lại đang phân vân vì tác hại của nó nếu xổng ra môi trường bên ngoài.
@khucthuydu: diện tích lớn thì k có tiền mua,hix...chỉ làm với những gì mình có thể có thôi anh!

woa, cuộc sống của anh chủ thớt hiện tại cũng đã là mơ ước của rất nhiều người rồi. Có vợ con + nhà cửa + công việc ổn định...
hay ít nhất là mơ ước của em, em đang là sinh viên năm 3, :012:hehehe. Mà em cũng rất thích nuôi cá cảnh nữa chứ:012:

Theo em với diện tích nhỏ anh nên đi theo hướng phát triển các loại như: cá cảnh, phong lan, cây cảnh hoặc trồng rau sạch...Với diện tích nhỏ thì chắc chỉ thu nhập lai rai thôi, xem như giải trí là chính thu nhập là phụ. Còn muốn thu nhập cao thì chắc phải có diện tích lớn thôi anh ui. Anh có thể search cụm từ MÔ HÌNH NÔNG NGHIỆP ĐÔ THỊ xem sao.

Nói chung cuộc sống của anh hiện tại là tuyệt với em rồi, nên không biết gì để góp ý nữa kakakaka

woa, cuộc sống của anh chủ thớt hiện tại cũng đã là mơ ước của rất nhiều người rồi. Có vợ con + nhà cửa + công việc ổn định...
hay ít nhất là mơ ước của em, em đang là sinh viên năm 3, :012:hehehe. Mà em cũng rất thích nuôi cá cảnh nữa chứ:012:

Theo em với diện tích nhỏ anh nên đi theo hướng phát triển các loại như: cá cảnh, phong lan, cây cảnh hoặc trồng rau sạch...Với diện tích nhỏ thì chắc chỉ thu nhập lai rai thôi, xem như giải trí là chính thu nhập là phụ. Còn muốn thu nhập cao thì chắc phải có diện tích lớn thôi anh ui. Anh có thể search cụm từ MÔ HÌNH NÔNG NGHIỆP ĐÔ THỊ xem sao.

Nói chung cuộc sống của anh hiện tại là tuyệt với em rồi, nên không biết gì để góp ý nữa kakakaka
Ừ, a cũng nghĩ đến việc thuê đất để làm nhưng vì chưa có tiền nên k dám động tĩnh, trước mắt muốn làm cái gì nho nhỏ xong nếu thấy thích hợp sẽ làm lớn ấy mà!

Ý của mình là không nuôi cá và đi làm nữa đấy bạn à!

Với diện tích 3x3 ... làm kinh tế mà không đi làm và nuôi cá ??
Không làm được gì hết ông bạn ơi .. trừ khi nó là mặt tiền trệt.

Với số vốn 50tr mà không dám thuê 1 chỗ nào mà làm thì ... gọi là nhát gan ( nói giỡn í ..)
"Phi thương bất phú" ... ông bạn ở Sài Gòn thì kinh doanh buôn bán thích hợp hơn.
Mình có vài người quen ở Sài gòn. Họ không có đất rộng lớn, diện tích chỉ bằng ông bạn thôi, nhưng họ biết cách buôn bán, vừa tại gia, vừa bán qua mạng. Như Hoa lan, hạt giống rau quả, ...

qweq

thong cam nha toi moi hoc len chua viet' duoc chu~! co dau' nhung dien tick nho? vay. thi chi? anh thu? tim hieu nuoc thu? tac ke hoa xem sao cho~ toi ho. nuoi thu nhap. cung~ cao lam'
ma ko can` dien. tick' rong. lam' dau

Back