Trắc đen Châu phi

khoai sùng

Tập sự
Trắc đen Châu phi, Mun có tên khoa học là dalbergia melanoxylon, không biết ở VN có ai trồng rừng loại này chưa?

bskeu

Chính hiệu
Nông dân @
chào anh!
Mấy tháng trước (đầu mua mưa) cây ra hoa và giờ đã kết hạt.

anh có thể cho em thêm thông tin cá nhân. anh em mê cây trao đổi thêm được không ạ. e cũng rất mê cây và bắt đầu sưu tầm từ đầu năm nay

khoai sùng

Tập sự
Chào bạn!
Tôi ở Cà Mau, cũng thích sưu tầm các loại cây gỗ

Mấy hôm trước tôi có trả lời bạn, nhưng không biết lý do vì sao tôi không up được mà chỉ nhận được thông báo lỗi.[DOUBLEPOST=1411194783,1409620999][/DOUBLEPOST]Loại này gỗ xẻ có giá là 9000 usd/m3, sau khi qua xử lý để có thể tạo tác thành nhạc cụ là 13000usd/ m3

http://www.ornamentalturner.com/Archive/MPINGO.HTM

Chào bạn!
Tôi ở Cà Mau, cũng thích sưu tầm các loại cây gỗ

Mấy hôm trước tôi có trả lời bạn, nhưng không biết lý do vì sao tôi không up được mà chỉ nhận được thông báo lỗi.[DOUBLEPOST=1411194783,1409620999][/DOUBLEPOST]Loại này gỗ xẻ có giá là 9000 usd/m3, sau khi qua xử lý để có thể tạo tác thành nhạc cụ là 13000usd/ m3

http://www.ornamentalturner.com/Archive/MPINGO.HTM
Trắc đen Châu phi, Mun có tên khoa học là dalbergia melanoxylon, không biết ở VN có ai trồng rừng loại này chưa?

dan

Nghiệp dư
Bạn Khoai Sung cho minh xin sdt dc ko?

[DOUBLEPOST=1413277335][/DOUBLEPOST]Bạn Khoai Sung cho mjnh xin sdt dc ko? Minh dang muon mua trac den chau phi và 1 số cây trồng lấy gỗ khác. sdt cua minh la 093 8080 205

dan

Nghiệp dư
Vậy bạn chỉ mình cách uom 2 loai cây đó dc không? Vì đã đặt hạt giống ở nước ngoài mà chưa có về, mà cung không biet uom như thế nào nữa.

Vậy bạn chỉ mình cách uom 2 loai cây đó dc không? Vì đã đặt hạt giống ở nước ngoài mà chưa có về, mà cung không biet uom như thế nào nữa.
Là loại cây xứ nhiệt đới nên hạt cũng trồng bình thường thôi, trước khi trồng bạn phải cố gắng lấy được hạt nguyên vẹn được bao bọc trong vỏ hạt (pod), sau đó ngâm vào nước ấm 24h rồi mang đi gieo.

dan

Nghiệp dư
Cảm ơn bạn Khoai.
Sau đó uom vào bầu hay minh ươm trực tiếp ra đất?
Không biết cây Pink Ivory và những cây khác bạn mua hạt ở đâu vậy? Ở trong nước mình có ban không? Mình đang quan tâm giống cây đó và cocobolo wood, bloodwood, Ebony, Gocalo, Amboyna, Mahogany, verawood, Ziricote. Bạn có biết mua hạt ở đâu không?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH