trái bầu hồ lô khô

• Thread starter leedungea
  • Ngày gửi
em cũng muốn mua 50 hạt, chị cho em tài khoản chuyển tiền đi, em cung muốn trồng bầu hồ lô thử. dt em: 0918299991- tú

chào chị dung em cũng muốn mua 30 hat. có gì chỉ gửi vào email cho em với. lamruong@yahoo.com
---------------
à quên mất chị cho em hỏi làm thế nào mà trái lại bóng được như vậy hả chị

Last edited by a moderator:
cám ơn 2 em hoangtu & lamruong đã ủng hộ bầu hồ lô của chị,
trái bóng như vậy là nhờ nước sơn đó em

chị Dung cho em hỏi, trái bầu này là giá bao nhiu vậy chị ?
em muốn viết tên Lợi lên trái bầu đó được không

Cho mình mượn topic này hỏi một việc cũng liên quan đến trái bầu hồ lô. Nhà mình cũng trồng một dàn bầu hồ lô, cũng muốn để lại mấy trái cho già để làm hồ lô kiểng nhưng chưa kịp già thì võ bị nũng hết (giống như sâu hay ong châm) mình không biết lý do sao hết. Mong được sự chỉ dẫn.
Thank!

dangtrungkien
chắc bị ong ruồi chích rồi đẻ trứng vào từ khi trái còn non đến khi trái bầu lớn thì trứng đó cũng nở ra sâu ăn hư trái của bạn, bạn chịu khó bọc trái lại hay là dùng thuốc xịt sâu bọ..... chia sẻ với bạn vài chi tiết như vậy vì mình chỉ là nhà nông tập sự

Đang lên mạng tính tìm mua bấu hồ lô về trồng. may quá gặp bài của chị. mình có gởi mail cho chị đấy. vui lòng hồi âm dùm mình nhé

Thanks

"truongkhoi2004" gửi email cho bạn rồi đó.
"lamruong" em ở xa qua tiền ship bằng 1/2 tiền hạt giống rồi, chị cũng có gửi email cho em rồi đó, em feedback mail lại cho chị đi nếu ok thì chị chị ship hạt nhé

Hồi đó mình có trồng bầu này, mà giờ bị mất giống rùi. Nhưng trái hồ lô khô để lâu bị con mối mọt gì đó làm thủng trái hồ lô của mình. Có cách nào cho mấy con đó đừng có làm thủng trái hồ lô không bạn?

bạn kiểm tra lại nơi cất giữ xem sao? khi bạn lấy hết ruột ra thì bỏ rượu vào ngâm ... con mối mọt nào vô thì cũng xỉn kg làm ăn gì được đâu ,như trái nhà mình để mấy năm không hề bị gì

bầu hồ lô mỹ nghệ trang trí phong thủy,
nhận viết thư pháp theo đơn đặt hàng

Back