trai bồ câu ngọc hiếu

• Thread starter trunghieu29142
  • Ngày gửi
van de do cung minh khac phuc duoc nen dung lo lang qua .trung 2 lòng do thj không phai lứa nào cũng bị nhung 2 long đỏ thì nên bỏ sớm chứ sau nay co nở con thi cũng chết ak...thì ban nên bổ sung chất khoáng sớm thì tốt hơn đó

van de do cung minh khac phuc duoc nen dung lo lang qua .trung 2 lòng do thj không phai lứa nào cũng bị nhung 2 long đỏ thì nên bỏ sớm chứ sau nay co nở con thi cũng chết ak...thì ban nên bổ sung chất khoáng sớm thì tốt hơn đó
khi nào bạn rảnh vậy, mình qua tham quan trại bạn rồi mua ít khoáng về luôn

nhìn mặt mấy con chim có vẻ k ổn lắm bạn xem lại nhé
hinh nay minh chup duoc 6 thang roi bo cau co bi gi dau ma bn noi khong on....chac bn nhin sao chu

thi nao bn ranh cu alo minh luc nao cung duoc

--------

có bác nào biết vấn đề mà chim đẻ ra dung 2trứng nhưng sau này toàn thấy chim trống chim mái thì co vài con..bac nào co kinh nghiệm giúp vấn đề này

Last edited by a moderator:
up dùm ... xong nhá

có bác nào biết vấn đề mà chim đẻ ra dung 2trứng nhưng sau này toàn thấy chim trống chim mái thì co vài con..bac nào co kinh nghiệm giúp vấn đề này
cái này chắc ngẫu nhiên thôi bạn àh. mà đa số chim trống lúc nào tỉ lệ cũng cao hơn chim mái 1 chút đó bạn

chào mấy bác bồ câu .e đang nuôi mấy cặp bồ câu mà chưa nhìn thấy lãi ,mấy bác cho e hỏi chút là :với khoảng 100 cặp thì 1 tháng trừ chi phí thức ăn ,thuốc men ,lấy công làm lãi có bỏ ví được 5_6 triệu ko ?ưu tiên a e đều là người việt nam nên giúp e tí

chào mấy bác bồ câu .e đang nuôi mấy cặp bồ câu mà chưa nhìn thấy lãi ,mấy bác cho e hỏi chút là :với khoảng 100 cặp thì 1 tháng trừ chi phí thức ăn ,thuốc men ,lấy công làm lãi có bỏ ví được 5_6 triệu ko ?ưu tiên a e đều là người việt nam nên giúp e tí
5-6 triệu chim kiểng thì dư còn chim thịt lổ chắc,nếu bán giống họa may kiếm chút cháo

ban gia bồ câu
- Pháp :Loại 1 tháng tuổi: 180000đ/cặp
- Pháp Lai: Loại 2 tháng tuổi: 250000đ/cặp(đã ngừa đậu)
- Pháp Thuần :Loại dang đẻ 550000đ/cặp
loại ra rang 85k/cặp
cugn cấp chất khoáng cho bồ câu

có thể được nếu 100 cặp đều đẻ tốt và nuôi con tốt hết, nhưng để được 100 cặp tốt thì phải qua chọn lọc kĩ, và có đầu ra thuận lợi+bán giống đều đều.

--------

5-6 triệu chim kiểng thì dư còn chim thịt lổ chắc,nếu bán giống họa may kiếm chút cháo
lỗ chắc là thế nào bạn? ở đây có thể lỗ ít hoặc nhiều, lời ít hoặc nhiều, tuỳ tình trạnng của trại và phụ thuộc vào nhiều yếu tố....bạn khẳng định chắc nịch nuôi 100 cặp lỗ chắc thì những ng nuôi bồ câu phá sản hết rồi àh?

--------

cần thu mua bồ câu từ 400gam>
giá bao nhiêu 1 cặp vậy bạn?, bạn cần số lượng theo tháng hay theo tuần?bạn có yêu cầu chim trắng hay ko hay chỉ đạt trọng lượng 400g/1con là đc?

Last edited by a moderator:
Sô lương nhiều thì căng tốt nhưng bn cung cấp dc bao nhiêu cap .Chj can bo câu trog lương trên 400g không can phai bo câu trang .gia thi lao mjh nc sau

Sô lương nhiều thì căng tốt nhưng bn cung cấp dc bao nhiêu cap .Chj can bo câu trog lương trên 400g không can phai bo câu trang .gia thi lao mjh nc sau
bữa mình có lên tp đi ngang qua chỗ bạn mà quên ko lưu số điện thoại của bạn nên không ghé vào được bùn ghê áh.

mình thường xuyên ở nhà lắm cứ vào....hẹn lần sau vậy

tình hình là dịch cúm gia cam nên bồ câu cũng khó bán thật và bị xuống giá nữa

Back