Trăn, cá sấu giảm giá sâu

• Thread starter repthuy
  • Ngày gửi
Mấy năm gần đây, phong trào nuôi trăn và cá sấu phát triển mạnh theo hình thức nông hộ. Nhưng gần hai tháng nay thị trường gặp khó vì không bán được nên giá giảm mạnh.

Cá nuôi ở ĐBSCL đang giảm giá gần 40%

Ông Thái Vinh Thai, chủ trang trại nuôi trăn, cá sấu ở thị trấn Tri Tôn, huyện Tri Tôn (An Giang), cho biết: Bình quân, một năm trang trại xuất bán khoảng 1.000 con cá sấu và 1.500 con trăn lấy da XK sang thị trường Trung Quốc. Hiện giá đang giảm mạnh nên ông neo lại đợi giá lên.

Cụ thể, đối với cá sấu thịt bán nguyên con để lấy da loại 7-15kg/con chỉ còn 230.000 đ/kg, giảm 50.000 -70.000 đ/kg; cá sấu con loại 1 tháng tuổi còn 200.000 đ/con, giảm 100.000 -120.000 đ/con. Còn đối với thị trường trăn lấy da XK, giá giảm từ 200.000 -220.000 đ/con, hiện trăn thịt lấy da, loại 1 năm tuổi giá giảm xuống còn 280.000 đ/kg; trăn giống 1 tuần tuổi còn 260.000 đ/con, giảm 100.000 đ.
Lê Hoàng Vũ/ theo NNVN​

hj bạn vui lòng ikèm thêm ngày đăng tin của bài báo, chứ ko co ngày tháng cụ thể thì làm sao biêt tin mới hay tin củ, thank bạn đã post

Còn giảm dài dài, nên bây giờ hãy tranh thủ bán cho được giá.

Báo nói thôi em ơi !!!
Giá cá sấu thì anh không rành em hỏi thử @randy xem ...
Còn về con trăn thì giá vấn rất ok 300k/1kg , với giá như vậy thì nuôi không lời mới lạ .
Không biết mấy tay nhà báo này hiểu biết về chăn nuôi tới đâu mà viết tào lao vậy trời ?

@all : mấy bác nhà báo chém bão lun chứ ko còn là gió nữa : cá sấu loại 1 :230k/kg giảm 50-70k/kg vậy là lúc trước khi giảm giá là 280k/300k ....hic hic em nuôi sấu 10 năm cao giá nhất là 235k/kg chưa bao giờ nghe giá trên mức đó ,lúc cao giá nhất là trước tháng 5 lúc TQ chưa đặt giàn khoan vớ vẩn ,giờ cs lên lại thì nói là giảm ko ai mua...cái định mệnh ko lẽ cho em chửi bậy ,bây giờ ở đâu có cá sấu thương phẩm thử điện cho lái là biết liền ,5 phút sau nó lại nhà giành nhau mà bắt chứ ở đó mà bán ko được với ko ai mua, tội nhất mấy bác nông dân ít thông tin sau khi đọc bài này rồi hè nhau đi bán ,,,,xong cái chửi cha chửi mồ tổ tụi nhà báo
còn dám ghi là cá sấu con 1 tháng tuổi 200k mới ghê , giá hiện giờ cá 1 tháng tuổi 3 tấc 460-500k 1con ko có hàng để mà giao, giảm 100-120k => trước khi giảm là 320 ....thiệt ko biết mấy ông tào lao mía lao này kím đâu ra cái thông tin với vẩn ,Mọi người cứ yên tâm chăn nuôi, thị trường từ nay tới tết sẽ còn sáng sủa đừng vì đọc mấy cái tin lá cải giật tít tàm xàm mà bán hàng lúc này , đơn giản nhất là điện cho lái hỏi coi nó mua hay ko mua bao nhiêu là biết liền ,hỏi 2,,3 thằng khác tỉnh thế nào cũng có thằng đòi mua ,chứ tụi lái hay hè nhau bắt chẹt giá bà con mình lắm

Last edited:
Ở những trang khác thì không biết sao chứ Agriviet nhờ có mấy anh em trong nghề biết rõ tình hình chia sẻ với mọi người nên ai quan tâm đọc được chắc là không lo gì nhiều

Ở những trang khác thì không biết sao chứ Agriviet nhờ có mấy anh em trong nghề biết rõ tình hình chia sẻ với mọi người nên ai quan tâm đọc được chắc là không lo gì nhiều
Tình hình con trăn đang rớt giá là đúng đối với trăn 6kg ..., các bạn có thể cập nhật giá trăn tại múc chăn nuôi topic " Nuôi trăn nghề cũ nhưng vẫn hái ra tiền", còn con cá sấu năm nay đang rất hút hàng, con cá sấu giống 600 ngàn 1c giống, cá sấu loại 1 200k/1kg. Thông tin là như vậy để các bạn tham khảo nhé.Thân

Báo nói thôi em ơi !!!
Giá cá sấu thì anh không rành em hỏi thử @randy xem ...
Còn về con trăn thì giá vấn rất ok 300k/1kg , với giá như vậy thì nuôi không lời mới lạ .
Không biết mấy tay nhà báo này hiểu biết về chăn nuôi tới đâu mà viết tào lao vậy trời ?
e mun mua tran gionh a co the giup e k
cho em xin sdt cua a lun,
cam on a

Ui hay quá, diễn đàn mình có những nhà nông thực thụ, và thông tin kịp thời, hạn chế thất thoát cho bà con nông dân.

Back