Cần mua Tre Thái

• Thread starter hoatongyeuthu152
  • Ngày gửi
H

hoatongyeuthu152

Guest
Như tiêu đề em cần mua 1 cặp tre thái đẹp mà là gà con nhé ( có hình ảnh cụ thể càng tốt), em ở long xuyên nhé, ai bán lh qua yahoo: dinhnguyenlx@yahoo.com.vn, tks đã đọc topic

àh sẵn tiện cho em hỏi cách phân biệt gà tre thường và gà tre thái ( con giống ), tại vì cũng đã bị lừa hết nhiều lần nên các bác cho em 1 lời khuyên ạ :D

có ai có kinh nghiệm nào khác ko ạ, tại vì lúc gà còn nhỏ hay mới nở dc vài tuần thì khó phân biệt dc đâu là "hàng" chính hiệu, có lúc em bị lừa khi mua 1 cặp, người ta nói gà tre thái đến khi nuôi lớn thì đuôi ko nhổng mà còn như gà tre thường z, ai có cách phân biệt thì giúp em nhé, tks

theo mình gà thái thì chân lùn, đuôi ben (đuôi xoè và dựng đứng), cánh xệ phết đất
gà con thái khi còn nhỏ chân nó cũng lùn và chừng vài tuần tuổi lúc ra lông cánh và lông đuôi thì cánh cũng xệ và đuôi cũng nhú 1 chùm dựng đứng

là ngay từ nhỏ gà tre thái con đã có cánh xệ đụng đất àh, cho em hỏi muốn nuôi gà tre ( thái ) thì bắt đầu từ đâu, em ở Long Xuyên ko biết ai nuôi gà tre ( thái ) mà mua con giống hết, ai có biết thì giúp em nhé, tks all

Back