Trị bệnh heo rừng!

• Thread starter thatsoncongtu
  • Ngày gửi
Các anh ơi đàn heo rừng con của em đẻ dc hơn 10 ngày,luc đầu khỏe lắm sao tự nhiên bay giờ mấy con mắt nó nhắm lại hết,vẫn còn bú mẹ nhưng sao em thấy nó yếu qua,có cách nào trị hết xin giúp em với.Cho em hiện tại muỗi nhiều quá,có khi nào nó bị muỗi cắn đến sốt ko mở mắt dc ko?Cám ơm trước nha mấy sư huynh.

có thể heo mẹ vì lí do ji đó mà mất sữa cũng nên. kiểm tra kỹ heo mẹ xem sao. ăn uống bình thường không?...

heo mẹ cung binh thường,chắc em gnhĩ thiếu sắt,em ko chich sắt cho nó,vi heo mẹ dữ quá ko bắt con nó dc nên làm sao chích.Bây giờ tính sao đây.

thiếu s8a1t thì triệu chứng thường thấy là heo con sẽ tiêu chảy. nhưng không phải cứ không chích s81t là sẽ thiếu sắt, vì thỉnh thoảng em cũng làm biếng và không chích st cho heo nhà mà có sao đâu... vậy thì hãy tập ăn cho heo con đi. trong thức ăn (cám) sẽ có s8a1t. hoặc là thử tìm các loại nước uống or sữa bổ sung sắt cho heo con uống thử xem sao...hay là heo con bị bịnh ji đó... thông tin của bác cũng hơi ít nên khó chuẩn đóc chinh xác

heo thit bo an

xin cac bac chi jum em
heo nha bo an da tiem gio an lai ma rat it lai bi tao bon lua.e cam on.:1^:

Back