Triển lãm Festival cây cảnh Ninh Bình 2010

thanhvan62

Thành viên mới

---------------
Mời các bác xem thêm video clip cho đầy đủ bộ sưu tập,bởi thanhvan62 chuyển thể..
Nhấn vào đây!
---------------
Vẫn bị post nhầm box nhờ bác
NguyenPhatLoi chuyển giùm sang ẢNH ĐẸP BONSAI CÂY CẢNH
Xin cảm ơn!
thanhvan62

Last edited:
B

binh minh

Guest
woa....hoành tráng...
Cây mai Chiếu thuỷ khi xưa rất oai phong.. nhưng từ khi cây sanh xuất hiện..
Mai chiếu Thuỷ bỗng thành... nhỏ bé
Cổ mai Hoa đại Lộc mai thở rằng..cây sanh đã tạo thành cơn sốt...và làm cho dân chơi...bị mê hoặc
Nhưng phãi công nhận rằng sanh có cái đẹp oai vệ , hùng vĩ, lại rất đa dạng thực sự gây ấn tượng

Last edited by a moderator:

thanhvan62

Thành viên mới
Ngoài bắc chơi cây đơn điệu su hướng chính vẫn là sanh.Sanh có ưu điểm :hàn gắn vết thương nhanh,sức sống mãnh liệt,rễ thả tùy theo ý thích,tạo dáng nhanh thành cổ thụ.
Những cây già,được cho là bắt mắt thì! hàng mả tiền không mua nổi. Người Nhật còn phải thét lên:cây cảnh việt nam đắt nhất thế giới...

H

hoang lao ta

Guest
Hi Thanh Van 62!
Em luon nhin thay bac tren cac dien dan cay canh! nhung sao tren dien dan arowana bac khg dua may cay nay cho ae thuong thuc! em dang co mot cay sanh rừng khoang 70- 80nam tuoi. moi mua ve nhung ho tra gia là 120 tr em khog bán! hom do ban qua nen nho anh Long pót len dien dan voi chu de ( cây sanh già của người bạn) bác ghe tham roi cho em xin gop y nha!
V H Triet

hongphucpt

Lữ khách
Ohhhh đẹp thật!!!! Trông giông cây gừa quá, ở sứ em trước giờ trồng cay gừa ở bờ sông không cho lỡ đất thời gian gần đây người ta lại co phong trào chơi bonsai. trông cũng đẹp

Last edited:

anhnghi

Lữ khách
Chào các bác,

Triển lãm này e cũng tham gia... nhưng không đặt mục tiêu nhiều lắm... tham gia giao lưu học hỏi là chính...

Vào diễn đàn, thấy các bác hào hứng bình luận, e xin góp vui bằng một vài cây của em... các bác cho ý kiến nhé...

Bác nào quan tâm, alo em... 0914 331 135.

anhnghi

Lữ khách
Im ắng quá nhỉ?

E cớ mấy cây long đẹp... bác nào quan tâm e gửi ảnh cho xem... sắp trình làng :D

xuanbinh

Thành viên mới
mình thấy các cây sanh này ko biết bao giờ mới có được 1 cây để chơi. phải có được cây tương tự thì cũng hảnh diện biết mấy.

anhnghi

Lữ khách
Chào bác,

Chơi cây phải có niềm đam mê, tìm tòi... Nhưng nhiều khi có được cây đẹp cũng là do duyên số đó bác. Chúc bác có duyên :)

T

thaovy.lonely

Guest
chao cac bac
em moi co duoc 1 cay sung dai co thu , muon cho hinh len de cac bac tham khao ,ma em khong biet cho hinh len bang cach nao ,bac nao biet bay cho em voi !

nongdanngeond

Nhà nông nghiệp dư
alo bác anh nghi ớ chỗ nào nam đinh đấy ạ.nếu ở nam điền anh em mình làm quen cái nhỉ .em ở làng lữ điền

anhnghi

Lữ khách
Hello đồng chí nông dân,

Mình ở gần đề Đồng Phù đó.. gần quán thịt chó.. mình thường ở đó cuối tuần, còn thời gian còn lại mình ở Hà Nội và một số tỉnh khác :)