Trợ giúp về trị bệnh cho baba (em cần gấp )

• Thread starter 20822
  • Ngày gửi
Baba nhà e bị bệnh .Em đoán la nó bị nấm .Hiên bệnh lây rất nhanh .Em chữa bằng Tetracycline nhưng không khỏi .Em up hình lên bác nào biết xin chỉ giúp em .

Bạn đến chổ bán thuốc thú y bên thủy sản, bạn mua loại diệt khuẩn, sát trùng về xịt là hét ngay thôi

Bạn đến chổ bán thuốc thú y bên thủy sản, bạn mua loại diệt khuẩn, sát trùng về xịt là hét ngay thôi
Nó bị bệnh gì thế bạn .Chữa cho cả đàn như thế nào? .Loại thuốc bạn nói tên cụ thể là gì ? bạn nói cụ thể cách chữa cho mình được ko ,Xịt trực tiếp vào con baba bị bệnh hả .

Bạn bắt con bị bệnh lên để cho hôi khô rồi xịt vào chổ bệnh . Thuốc tím này có bán ở tiệm thuốc thú y.

--------

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin:0in; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> SG. BLUE SP, (thuốc tím)chai 100mg giống như chai xịt nước hoa

Last edited by a moderator:
Do sống trong môi trường nước không sạch nên baba bạn bị nấm kí sinh dùng Tetracycline không khỏi được bạn có thể dùng thuốc tím, muối ăn 5-10% tắm cho baba trong vòng 10-15 phút. Đồng thời xử lý nước ao nuôi bằng các loại hoá chất. Hiện bên em đang bán hoá chất xử lý, khử trùng nước rất hiệu quả là vạn tiêu linh. Nếu bác lấy em chuyển cho bác liền.

Điều trị bệnh ba ba

Ba ba của bạn bị nấm và nhiễm khuẩn.
Cách điều trị: Tắm ba ba bệnh trong dung dịch Sulfat đồng (Bạn dùng đồng phải mua đúng là CuSO4, tránh trường hợp mua phải thuốc trị nấm của cây trồng có thành phần kẽm Zn gây chết ba ba) nồng độ 8ppm, hay Xanh Malachite nồng độ 4ppm (thuốc này tốt nhưng đã bị cấm sử dụng), hoặc dung dịch thuốc tím (KMnO4) nồng độ 20ppm, mỗi ngày một lần, mỗi lần 30 phút, làm liên tục cho khỏi bệnh mới thôi. Thay nước ao.
Nếu ba ba của bạn là ba ba gai bị bệnh nhiều, bạn cần bán thanh lý hãy gọi điện cho tôi mua 0904833441

cơ hội thế bác sao không chỉ cho người ta cách trị cho khỏi đi . thật là khổ cho bà con ta

cơ hội thế bác sao không chỉ cho người ta cách trị cho khỏi đi . thật là khổ cho bà con ta
[hông chắc nữa,baba nhà cháu bị thế nhưng mà cháu lấy tăm sỉa răng khiêu ra là bình thường]
bác biết thì nói cháu nghe với

Back