• Trốn nghĩa vụ quân sự để chăn nuôi làm kinh tế

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 27/6/13

1. merline Nhà nông nghiệp dư

Chủ top đã ra đj

Last edited: 21/9/13
      Đang tải...
    2. ngoctuan128

ngoctuan128 Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      Có gia đình rồi mà vẫn có lệnh gọi khám sức khoẻ ah, kỳ thật đấy, ở chỗ mình thì không có trường hợp này. bạn đã trình bày với công an xã là mình đã có gia đình chưa, bạn chưa tách đc hộ khẩu thì nhập vợ bạn vào hộ khẩu nhà bạn luôn, con cái bạn nhập vào hộ khẩu ông bà luôn. trường hợp này rất ít trúng tuyển nghĩa vụ đc. mấy ông công an này muốn bạn chạy trọt để khỏi đi để mấy ổng kiếm thêm ít tiền cafe đó mà. bạn đừng trốn tránh làm gì sau này phức tạp lắm, làm căng quá bạn làm đơn lên Huyện Đội xin miễn nghĩa vụ với lý do nuôi con nhỏ. đừng có sợ gì cả trốn rồi mai mốt làm giấy tờ cho con cái đi học khó lắm đó bạn ah.

3. nhan-tanphudong

nhan-tanphudong Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Công chức
      Theo quy định hiện tại thì nam từ đủ 18 tuổi đến hết 25 tuổi, có đủ sức khỏe và không thuộc các trường hợp được miễn hoặc hoãn nghĩa vụ quân sự theo quy định thì được xem xét và gọi nhập ngũ (không quy định là có gia đình hay chưa và đang làm việc gì). Cụ thể trong Luật nghĩa vụ quân sự năm 2013. Còn việc bác sĩ khám như ban nêu thì không đúng quy định, bạn có thể khiếu nại hoặc yêu cầu khám lại. Tuy nhiên, bạn cũng không quá lo vì còn nhiều đợt khám nữa mới vào đến doanh trại quân đội, nếu không đủ sức khỏe sẽ bị trả về.

4. tanchaufarm

tanchaufarm Nhân Mã

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      Đừng có dại mà trốn, theo mình nghĩ sức khỏe như bạn mô tả thì khám lại cũng không đạt đâu, đừng lo. Bí quá thì sử dụng money bạn nhé.

5. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      42 ký ... thể hình chắc cũng gày lắm

6. ngoctuan128

ngoctuan128 Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      mình năm nay mới 29t thôi nhưng hồi trước mình chưa phải khám sức khoẻ bao giờ, địa phương mình rất dễ có giấy tạm vắng là xong, mình thấy trường hợp con út trong gia đình cũng miễn vì phải nuôi bố mẹ già. rất nhiều lý do xin miễn đc, chứ bạn đừng có trốn nha, trường hợp cuối cùng là tiền là xong. mấy ông công an đánh vào tâm lý mình sợ nên duyệt hết để bạn lo tiền đó.

7. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Đi học nghề là cách hay hay ... Học một khoá về thú y ... vừa đúng sở trường vừa được miễn

8. cungcapgagiong

cungcapgagiong Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong dan
      bạn cứ làm đơn đề nghị khám sức khoẻ lại. nếu trốn sau này bạn cần ký giấy tờ nó bắc bí đó

9. merline

merline Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nuôi chim
      Oi giời ơi, mình đi khám lại ở bệnh viên quận 10 với hy vọng tìm ra 1bệnh

Last edited: 21/9/13
    10. knuamad

knuamad Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      sinh viên
      hơi mệt! NHƯNG BÍ WÁ thì chịu đau hi sinh 1......lóng tay trỏ là xong!

11. Quách Phụng Hiếu

Quách Phụng Hiếu Nhà nông chính hiệu

đăng ký học trung cấp đi bạn, hay là hi sinh ngón trỏ going knuamad nói đó ,ngộ dạ ta lập gia đình mà cũng đi nữa hả....mình nghe nói là trụ cột trong nhà thì mien mà