TRỒNG CÀ TÍM XEN CANH

vodinhtien

Thứ thiệt
Nông dân @
Các bạn cân nhắc khi đăng ký nhé, đừng vì tâm lý free mà đăng ký trong khi mình không có nhu cầu trồng thử.Nếu không yêu thích trồng cà thì không nên đăng ký, vì biết đâu có một người khác cùng huyện tha thiết múoin có hạt giống thử nghiệm, mà bị bạn chiếm chổ mất rồi.Từ nay đến cuối tháng còn dài, tôi đang sợ quá tải, có thể không đủ hạt giống để cung cấp...

giống cà tím này có chiều cao dữ, nên việc cắm cọc buộc dây chống đổ ngả là bắt buộc. Lao động của chú làm nhiều việc xen kẻ nên không thống kế riêng.Các kỹ thuật tỉa cành, bơm xịt chống rụng trái vv vẫn áp dụng
[DOUBLEPOST=1470214441][/DOUBLEPOST]bạn

nên có số nhà cụ thể, ghi ấp 3 dễ lạc
kẹt cái nhiều chổ ko quan tâm số nhà lắm, ghi sđt là họ gọi à chú, bình thường gửi hàng đều vậy, không biết thư thì thế nào thôi.

hohuuthuc

.
BQT WEBSITE
Nông dân @
Các bạn cân nhắc khi đăng ký nhé, đừng vì tâm lý free mà đăng ký trong khi mình không có nhu cầu trồng thử.Nếu không yêu thích trồng cà thì không nên đăng ký, vì biết đâu có một người khác cùng huyện tha thiết múoin có hạt giống thử nghiệm, mà bị bạn chiếm chổ mất rồi.Từ nay đến cuối tháng còn dài, tôi đang sợ quá tải, có thể không đủ hạt giống để cung cấp...
Cháu có vườn bưởi mới trồng được 2 tháng, rộng chừng 1000 m2 cháu định xen trong vườn bưởi. Chú yên tâm nếu bạn nào cùng huyện cháu mà đăng ký cháu sẽ chia sẻ suất của cháu!

giống cà tím này có chiều cao dữ, nên việc cắm cọc buộc dây chống đổ ngả là bắt buộc. Lao động của chú làm nhiều việc xen kẻ nên không thống kế riêng.Các kỹ thuật tỉa cành, bơm xịt chống rụng trái vv vẫn áp dụng
[DOUBLEPOST=1470214441][/DOUBLEPOST]bạn

nên có số nhà cụ thể, ghi ấp 3 dễ lạc
Nha con moi lam nen ko co so. Vay con phai lam sao?
[DOUBLEPOST=1470220762][/DOUBLEPOST]Ho Ten nguoi nhan hat: nguyễn công sự.
Sdt: 0985080410
Dia chi nhan hat: duong so 92, to7, ap3 xa phuoc vinh, huyen châu thành,tây ninh

vodinhtien

Thứ thiệt
Nông dân @
kẹt cái nhiều chổ ko quan tâm số nhà lắm, ghi sđt là họ gọi à chú, bình thường gửi hàng đều vậy, không biết thư thì thế nào thôi.
phát nhanh thì bưu điện a lô là cái chắc,nhưng chuyển phát nhanh chắc mình sập tiệm nmaast; còn gửi dán tem như gửi thư, có địa chỉ rõ ràng người ta mới giao...không thì...

phát nhanh thì bưu điện a lô là cái chắc,nhưng chuyển phát nhanh chắc mình sập tiệm nmaast; còn gửi dán tem như gửi thư, có địa chỉ rõ ràng người ta mới giao...không thì...
Vậy sẽ rất khó tới tay người nhận. Vì anh em làm rãy mấy ai nhà ở Thị Trấn. Cháu đề nghị chú cho stk để anh em gửi tiền xăng,tiền bưu điện.
[DOUBLEPOST=1470226550][/DOUBLEPOST]
Vậy sẽ rất khó tới tay người nhận. Vì anh em làm rãy mấy ai nhà ở Thị Trấn. Cháu đề nghị chú cho stk để anh em gửi tiền xăng. Tiền bưu điện
Nếu đự
Vậy sẽ rất khó tới tay người nhận. Vì anh em làm rãy mấy ai nhà ở Thị Trấn. Cháu đề nghị chú cho stk để anh em gửi tiền xăng,tiền bưu điện.
Nếu không được chú cứ gửi dạng bưu kiện. Người nhận trả tiền. Mà chỉ 1 vài g cà thì hơi phí tiền gửi, vậy nên xin chú tặng thêm mỗi người vài hạt bí đồng bào vs một cái béc bọ mới cải tiến. :p

vodinhtien

Thứ thiệt
Nông dân @
[DOUBLEPOST=1470226550][/DOUBLEPOST]
Nếu đự
Nếu không được chú cứ gửi dạng bưu kiện. Người nhận trả tiền. Mà chỉ 1 vài g cà thì hơi phí tiền gửi, vậy nên xin chú tặng thêm mỗi người vài hạt bí đồng bào vs một cái béc bọ mới cải tiến. :p
...he he...tham lam dữ hen! Gửi theo phương thức người nhận trả tiền phải có hợp đồng với bưu điện. Hạt cà nó nhỏ như hạt ớt, gửi thư dán tem được, hạt bí lớn gấp nhiều lần...còn cái béc tưới, khi nào hoàn chỉnh đến bước cuối cùng chứ mới tung ra...không nóng vội được!

chemngeobn

Tập sự
+Cà tím hái sót, trái già quá trời...thấy tiếc xẻ ra lãy hột phơi khô nhưng xài không hết; do đó tôi có ý định tặng cho mọi người ở mọi miền đất nước (đặc biệt các tỉnh phía nam) mỗi người vài trăm hạt giống (một muỗng cà phê, đủ tròng 1,2 sào) xem thử mức độ thích nghi và phù hợp của giống cà địa phương này trên các vùng miền:
Chương trình như sau:
-Thời gian bắt đầu từ nay, khóa sổ và ngày 30/8/2016.
-Mỗi tỉnh chỉ tặng cho một đại diện đăng ký trước, không tặng người thứ hai cùng tỉnh.
-Sau thời điểm này, tôi sẽ không nhận đăng ký thêm nữa.
-Mỗi người được tặng miễn phí một muỗng cà phê hạt giống cà tím đựng trong phong bì dán tem.
-Những người ở trong hẽm sâu, vùng nông thôn xa xôi nên nhờ địa chỉ dễ tìm, tốt nhất là ở mặt tiền, vì gởi dán tem, bưu điện không chịu khó đi tới nơi khó tìm.
-Nhận được hạt giống, chỉ nên trồng 1,2 công thử nghiệm, coi mức độ phù hợp, thích nghi của giống cà tím này ở địa phương nơi bạn sống và nên báo cáo lại kết quả thành bại (ở bài này)để rút kinh nghiệm chung.
-Ai muốn tham gia, để lại địa chỉ bên dưới.Sau ngày 30/8, các bạn đừng ghi địa chỉ nữa, vì chương trình hết hạn...mại dzô, mại dzô....
[DOUBLEPOST=1470023944][/DOUBLEPOST]
+Chú trồng xen, chỉ lợi dụng nước tưới thanh long chứ không có htt riêng cho cà tím.Về việc xin hạt giống, xem bên trên...
chú cho cháu xin chút hạt ạ!!
Người nhận: Vũ khắc Tuấn
Địa chỉ: xóm Dói- Thôn Ngọc Nội- Xã Trạm lộ- Huyện Thuận Thành- Tỉnh Bắc Ninh
sdt:01693945587
tks chú nhiều ạ!!!

NganBio

Tập sự
Chú Tiến ơi cho con vài hạt cà (sẵn xin rồi, cho con xin ít hạt bí đồng bào luôn) nha chú ;):
Họ và tên người nhận: Trần Thị Kim Ngân
SĐT: 0167 6628 305
Địa chỉ: 1243/63 Trần Hưng Đạo, Phường Bình Đức, Thành Phố Long Xuyên, Tỉnh An Giang. (Công ty TNHH Phân Bón Ba Mùa).

Chào anh Tiến. Anh có thể chia cho em một ít hạt bí tộc được không? Anh gởi chung với hạt cà bằng hình thức nhận thư thanh toán đó anh. Em hơi tham lam tí. Hihi! Em chân thành cảm ơn anh!
Họ và tên người nhận hạt: Nguyễn Xuân Tâm.
Số điện thoại: o972749659
Địa chỉ: số 82, đường Trần Phú, khu phố Ninh Trung, phường Ninh Sơn, thành phố Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh.

chào chú tiến.cháu đang cần 1 ít hạt giông để trồng xin chú gửi cho cháu ít hoặc có địa chỉ nào ban giống uy tin giới thiệu cho cháu với.tên cháu Trần viết biên ,0984476897,địa chỉ: xóm tùng liên - xã đồng lộc -huyện can lộc -tĩnh hà tỉnh

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH