trồng cây gì trước cửa nhà để phong thủy tốt ạ.

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
chào mọi người trên diễn đàn ạ, trên diễn đàn mình có bác chú ace nào rành về phong thủy k giúp mình với ạ, tình hình trước cửa nhà mình có trồng một hàng chuối tiêu để che bóng mát vì buổi chiều nắng chiếu vào nhà, giờ vào mùa mưa cây lớn cây bé mọc đầy lên che hết tầm nhin ra đường giờ mình muốn chặt đi, vì nghe nói trồng chuối trước nhà k tốt , nhờ mọi người tư vấn giúp mình nên trồng cây gì vào để che bóng mát và tốt cho phong thủy nhà ở ạ.

chào mọi người trên diễn đàn ạ, trên diễn đàn mình có bác chú ace nào rành về phong thủy k giúp mình với ạ, tình hình trước cửa nhà mình có trồng một hàng chuối tiêu để che bóng mát vì buổi chiều nắng chiếu vào nhà, giờ vào mùa mưa cây lớn cây bé mọc đầy lên che hết tầm nhin ra đường giờ mình muốn chặt đi, vì nghe nói trồng chuối trước nhà k tốt , nhờ mọi người tư vấn giúp mình nên trồng cây gì vào để che bóng mát và tốt cho phong thủy nhà ở ạ.
Trồng cây hòe là tốt nhất

Bạn tìm cây Môn nước mà màu tím đen từ gốc đến hết thân ,nó có tên gọi là Ngãi Đen ,công dụng và giá trị thì mời bạn gg giùm

Xin hỏi bạ nào rảnh hướng dẫn cho cách đăng bài lên diễn đàn với.

ngai den neu khom tum than chu thi dau co tinh linh..cung nhu cay bjnh thuong..neu trong lam bong mat thi trong hoa hoe la chuan roi ban

cây ngải đen có tốt cho phong thủy nhà ở k hả bác ,còn công dụng của nó e chưa biết như nào luôn ạ?

Nếu là Ngãi Đen thì tự thân nó đã có tánh linh rồi bạn ah ,còn để luyện nó mạnh hơn là ở Ô Thầy có cao tay hay ko
Ngãi Đen có tới 3 loại :
Loại thứ 1 thì chỉ thuyên về chữa bệnh
Loại thứ 2 thì chuyên dùng thư yếm ,nếu bạn có dịp đi tới nhửng ngôi Chùa Miên thì đa số mấy Ô Lục đều có trồng phía sau Chùa
Loại thứ 3 cũng là Ngãi Đen nhưng lại là Ngãi Vua công dụng thì 2 cái trên gộp lại ,loại này ko phải dể tìm và dể trồng
Nhà mình có Bố Già mafia ở rồi thì cắt ké kỳ nhông ko dám bén mãng tới quấy rầy

Bạn cứ trồng cây gì mà bạn thấy là hữu ích và phù hợp với mong muốn bạn là được. Theo mình thì nên trồng cây gì có nhiều tiện ích. Vừa lấy bóng là giá trị kinh tế cũng cao là tốt nhất. Ví dụ như cây ăn quả, cây gỗ quý hay cây dược liệu chẳng hạn

Back