Trồng Cây Gỗ Sưa.

• Thread starter gadacuasat
  • Ngày gửi
Cây sưa là cây lâu năm nên mình lập topic này để trao đổi, chia sẽ cách chăm sóc cũng như những thông tin có liên quan tới cây sưa. rất mong nhận đc những thông tin của Chú Bác, ACE trên toàn quốc. Thanks!
5 cây sưa trồng trước sân nhà mình. cây mùa này đã có bông.

Last edited by a moderator:
đường kính bằng cái bật lửa cũng có thể bán được, để làm tràng hạt.

đường kính bằng cái bật lửa cũng có thể bán được, để làm tràng hạt.

là chiều ngang hay chiều dài cái bật lửa vậy bác? có thông tin gì mới xin bác chia sẽ cho bà con biết với. thanks!

bác thichlamvuon mình thì ở thủ đức mình cung đang chuẩn bị trồng cây này và minh tìm được địa chỉ ở TP là 86 Đường 15/5 B P.Tây Thạnh Q.Tân Phú. Nhà mình thì ở Vũng Tàu nên chưa lên đó để xem tình hinh thế nào được , bác ở trên đó thử tìm đến chỗ đấy hỏi xem thế nào nếu ổn thi mình lên mua luôn .
Bạn cho mình hỏi, tới nay bạn đã trồng sưa chưa? Mình ở TânThành Bà Rịa, muốn qua chỗ bạn được không?

chủ top dạo này ít xuất hiện quá. không biết vườn sưa của bác như thế nào rồi.có lẽ cây sưa của bác cũng sắp được thu hoạch rồi.

Sưa nhà A xì mủ rồi @bskeu mới đó mà đã hơn 5 năm rồi nhanh quá.Có lẽ thêm 4 lần của 5 năm x 4 nữa Sưa a mới .....

Cây sưa chăm sóc tốt 10 năm có thể thu hoạch, thường được mua từ 10 - 50 triệu/1 cây tùy lõi to hay nhỏ

Xem file đính kèm 3019 Xem file đính kèm 3020
Sưa nhà A xì mủ rồi @bskeu mới đó mà đã hơn 5 năm rồi nhanh quá.Có lẽ thêm 4 lần của 5 năm x 4 nữa Sưa a mới .....
cũng nhanh mà anh. em thấy dứoi em tầm 8-10 năm là thu rồi anh. mà nếu anh để dùng thì anh cứ để cây vậy. khi nào dùng thì a cắt xuống. vườn nahf a trồng mấy cây gỗ quí là nhất rồi. an ninh quá tốt, đất quá đẹp luôn.
Xem file đính kèm 3019 Xem file đính kèm 3020
cũng nhanh mà anh. em thấy dứoi em tầm 8-10 năm là thu rồi anh. mà nếu anh để dùng thì anh cứ để cây vậy. khi nào dùng thì a cắt xuống. vườn nhà a trồng mấy cây gỗ quí là nhất rồi. an ninh quá tốt, đất quá đẹp luôn.
đất đồi
Cây sưa chăm sóc tốt 10 năm có thể thu hoạch, thường được mua từ 10 - 50 triệu/1 cây tùy lõi to hay nhỏ
hơi khô và xấu trồng được không bác. đất vườn nhà em trồng thì cây lên nhanh to nhưng lại hay bị chết

cũng nhanh mà anh. em thấy dứoi em tầm 8-10 năm là thu rồi anh. mà nếu anh để dùng thì anh cứ để cây vậy. khi nào dùng thì a cắt xuống. vườn nahf a trồng mấy cây gỗ quí là nhất rồi. an ninh quá tốt, đất quá đẹp luôn.

cũng nhanh mà anh. em thấy dứoi em tầm 8-10 năm là thu rồi anh. mà nếu anh để dùng thì anh cứ để cây vậy. khi nào dùng thì a cắt xuống. vườn nhà a trồng mấy cây gỗ quí là nhất rồi. an ninh quá tốt, đất quá đẹp luôn.
đất đồi

hơi khô và xấu trồng được không bác. đất vườn nhà em trồng thì cây lên nhanh to nhưng lại hay bị chết
xấu thì chăm phân thôi, sưa ít chết mà, thường chết do nấm bệnh hoặc ngập úng thôi

Các bác trồng cây sưa, thì nên trông thêm Đàn Hương xen vào nữa. mang lại hiệu quả kinh tế rất cao.

t7 mùa mưa ko biết có trồng Sưa & Trầm hương ngoài Bắc được ko các Bác

Back