TRỒNG CÂY HÀ THỦ Ô ĐỎ

• Thread starter Duong Tri Thanh
  • Ngày gửi
Tui muốn trồng cây hà thủ ô đỏ xung quang vườn rào.
Các ace đã ai trồng cây này chưa. Xin chỉ giùm . Trồng cây này khoảng bao lâu được thu hoạch. Kỹ thuật trồng thì sợt cả ngày trên googo cũng chỉ thấy chung chung thôi. Mình không quan tâm đến sản lượng, Trồng nếu được thì chỉ để gia đình sử dụng thôi. Loại này rất tốt cho mọi người trong gia đình. Nếu có để bán thì giá cũng khá đấy.
..***********************

B có chổ bán k? Giá cả ntn? O chổ e nó mọc tự nhiên nhiều lám, chỉ tốn công đi thu về thôi. E o daklak.

e thấy cây này trồng ko kinh tế.cây này ở chỗ e mọc đầy rừng. ngày nhỏ 9-10 tuổi e đi đào bán cho mấy ông làm thuốc xuốt giá 1k/kg ngày ấy quy ra giá bây giờ chắc ~5k/kg.cây này mọc tự nhiên chắc cả chục năm mới được củ ~ ngón chân cái. dài ~50cm.

e thấy cây này trồng ko kinh tế.cây này ở chỗ e mọc đầy rừng. ngày nhỏ 9-10 tuổi e đi đào bán cho mấy ông làm thuốc xuốt giá 1k/kg ngày ấy quy ra giá bây giờ chắc ~5k/kg.cây này mọc tự nhiên chắc cả chục năm mới được củ ~ ngón chân cái. dài ~50cm.
Cảm ơn em gái nhìu. Anh trồng quanh vườn, cho nó leo trên hàng rào, chứ không tính chuyện kinh tế. Còn bây giờ nếu có (hàng chuẩn) giá khá lắm đấy bạn (vài trăm k/kg đấy), không có để bán cho mấy hiệu thuốc đâu.

Cảm ơn em gái nhìu. Anh trồng quanh vườn, cho nó leo trên hàng rào, chứ không tính chuyện kinh tế. Còn bây giờ nếu có (hàng chuẩn) giá khá lắm đấy bạn (vài trăm k/kg đấy), không có để bán cho mấy hiệu thuốc đâu.
Vậy giá cụ thể thế nào vậy bác. Nhà e có nhiều lám.

Back