trồng cây sachi ở tây bắc

• Thread starter lê hữu hoàng
  • Ngày gửi
chào mọi người. em có 3 sào đất ruộng bỏ ko tầm 2-3 năm theo như tìm hiểu thì e thấy có cây sachi là giống cây mới có thể đáp ứng đc với đk khí hậu vùng tây bắc ( yên bái ) cây cho thu trái nhanh sau khi trồng và thời gian sống và thu liên tục kéo dài nhiều năm,đặc biệt là hàng lg dd cao . em chưa nói đến lợi nhuận vì bjo em chỉ muốn trồng thí điểm xem khả năng sống cũng như ra hoa đậu quả ntn, xem cây có thích nghi tốt hay ko. nếu sau 1-2 năm mà thấy ok thì lúc đó e mới tính đến pt kinh tế theo mô hình ( trồng và tự tiêu thụ ). vậy ở điễn đàn đã có ai trồng loại cây này thì cho e xin ý kiến góp ý của mọi ng. em cảm ơn

chào mọi người. em có 3 sào đất ruộng bỏ ko tầm 2-3 năm theo như tìm hiểu thì e thấy có cây sachi là giống cây mới có thể đáp ứng đc với đk khí hậu vùng tây bắc ( yên bái ) cây cho thu trái nhanh sau khi trồng và thời gian sống và thu liên tục kéo dài nhiều năm,đặc biệt là hàng lg dd cao . em chưa nói đến lợi nhuận vì bjo em chỉ muốn trồng thí điểm xem khả năng sống cũng như ra hoa đậu quả ntn, xem cây có thích nghi tốt hay ko. nếu sau 1-2 năm mà thấy ok thì lúc đó e mới tính đến pt kinh tế theo mô hình ( trồng và tự tiêu thụ ). vậy ở điễn đàn đã có ai trồng loại cây này thì cho e xin ý kiến góp ý của mọi ng. em cảm ơn
Mấy ông bộ trưởng nông nghiệp mới vừa đi qua Thái Lan, Campuchia tham quan học hỏi. Cầu vài năm nữa mới có doanh nghiệp thu mua. Chẳng biết đầu ra thế nào mà quảng cáo rầm rộ, có rất nhiều người muốn trồng mà chưa dám.

mình thấy cây này có nhiều ưu điểm. cây phù hợp với nhiều vùng khí hậu ở việt nam, cho thu hạt nhanh sau trồng và liên tục và kéo dài việc này giúp cho nông dân thu nhập ổn định và doanh nghiệp có nguồn nguyên liệu hoạt động thường xuyên. nói riêng việc ép lấy dầu thì tỉ lệ 3kg khô/ lít dầu là tỉ lệ cao và hoặt chất 0mega3 chiếm tới gần 50% trong hạt. đối với cá nhân thì mình sẽ làm từ khâu trồng tới khâu tiêu thụ.

Back