Trồng gì để lấy ngắn nuôi dài?

• Thread starter BomNhaNong
  • Ngày gửi
Nhà mình đag trồng sầu riiêng, được 1 năm rồi. Hiện đang ở đắk nông thì mọi người nghĩ nên trông gì để lấy ngắn nuôi dài?
Trồng xen trog sầu riêg hoặc rồng riêng trên đất trống đều được. Nguồn nước thì bao la, nhưg hơi có phèn.
Mà có bạn nào ở Đắk nông ko? Cùg làm quen luôn nghen.
Tinh hình bí đỏ với chanh dây mọi người thấy sao? Ai có đầu mối thu mua bí đỏ ko chỉ mình luôn thể đi.

Anh bạn ngo rung ở xã nào bù đăng vậy? Chỗ bạn có ai bán rẫy ko giới thiệu mình mua miếng tầm 1-2 ha ta làm hàng xóm cho vui, mình đang muốn lên mạn bù đăng làm ăn mà chưa kiếm được, h đang tá túc dưới đồng phú gần phú riềng. Chúc năm mới phát tài bạn nhá!
Cám ơn bạn!
Mình ở xã Thống Nhất, huyện Bù Đăng.
Hiện bà chủ trước bán đất cho mình còn khoảng hơn 3 ha (miếng 8.2 ha bà chủ cắt bán cho mình 5 ha), bạn thích thì xuống chỗ mình xem cho biết.
Nhưng giá chắc cũng hơi cao, vì có 130m mặt tiền đường (giá bán thổ cư khoảng 10tr/m dài) nên tính ra chắc cũng phải trên 2 tỷ.
Còn nếu không ưng miếng này thì mình giới thiệu cho bạn đứa em nó làm môi giới. Nó chỉ lấy tiền người bán, còn bạn cho nó bao nhiêu cũng được. Miếng mình đang ở hiện giờ do nó giới thiệu.

Cám ơn bạn!
Mình ở xã Thống Nhất, huyện Bù Đăng.
Hiện bà chủ trước bán đất cho mình còn khoảng hơn 3 ha (miếng 8.2 ha bà chủ cắt bán cho mình 5 ha), bạn thích thì xuống chỗ mình xem cho biết.
Nhưng giá chắc cũng hơi cao, vì có 130m mặt tiền đường (giá bán thổ cư khoảng 10tr/m dài) nên tính ra chắc cũng phải trên 2 tỷ.
Còn nếu không ưng miếng này thì mình giới thiệu cho bạn đứa em nó làm môi giới. Nó chỉ lấy tiền người bán, còn bạn cho nó bao nhiêu cũng được. Miếng mình đang ở hiện giờ do nó giới thiệu.
Mình mà có 2 tỷ chắc mình làm việc khác khoẻ hơn. Để mấy hôm nữa lên nghĩa bình chơi mình tranh thủ xem sao mà mình muốn xin số đt bạn được ko? Mình muốn hỏi xem trên đó có rẫy nào tầm 1 ha thôi đất trống cũng được nhưng có nước, có điện, và đường vào thuận lợi tý và nhất là ko quá dốc tại mình muốn dời trại chăn nuôi và trồng rau thôi. Cảm ơn bạn, mà bạn tên gì nhỉ?

Mình mà có 2 tỷ chắc mình làm việc khác khoẻ hơn. Để mấy hôm nữa lên nghĩa bình chơi mình tranh thủ xem sao mà mình muốn xin số đt bạn được ko? Mình muốn hỏi xem trên đó có rẫy nào tầm 1 ha thôi đất trống cũng được nhưng có nước, có điện, và đường vào thuận lợi tý và nhất là ko quá dốc tại mình muốn dời trại chăn nuôi và trồng rau thôi. Cảm ơn bạn, mà bạn tên gì nhỉ?
Đất trống thì không có, chỉ có đất cao su hoặc đất điều thôi.
Còn 1 ha mà tiện như bạn nói chắc tầm 500 - 600/ha. Số mình: 0986.193.055 tên Linh. Cứ ghé mình chơi, có gì mình giới thiệu đứa em thổ địa ở vùng này cho.

Back