Thảo luận Trồng gì với 2ha đất

• Thread starter kinvip
  • Ngày gửi
Minh mới đc ba mẹ cho 2ha đât để tập làm ăn, ở tây ninh
Mình muốn trồng gì đc bảo đảm đầu ra có ai biết nghiên cứu giúp mình nên trồng cái gì đc ko

Mình muốn trồng gì đc bảo đảm đầu ra có ai biết nghiên cứu giúp mình nên trồng cái gì đc ko
Lúa hoặc bắp nhé .. mình thấy 2 mặt hàng này không bao giờ đổ bỏ cả.

Hầu hết các cây đều có đầu ra. Chỉ rẻ hay đắt mà thôi. Tây ninh là thủ phủ trồng sắn rồi. Bạn nên nghiên cứu điều kiện của mình rồi mới nên quyết định. Hỏi chung chung thì khó có tư vấn cụ thể.

Tây Ninh thì nên đến các hội khuyến nông hỏi thì hơn. ở đấy đang có nhiều chương trình cho vay vốn đầu tư sản xuất nông nghiệp cũng như giải đáp thắc mắc, chuyển giao công nghệ. Nếu tiềm lực bác đủ mạnh hoặc có thể nằm trong diện vay vốn chính sách thì lên đầu tư...hẳn hoi bác ạ.

Trồng sắn thì nhà đang trồng rùi mấy bạn ơi. Đất thì khô ráo, điện nước đầy đủ hết ak....ko bao h ngập nước đâu
Tại tính chuyển qua trồng cây khác giá mía, mì cao su như mấy năm nay có trồng nửa cug ko có ăn gì hết
Định trồng cây j đó đc bao tiêu giá thấp nhất hay ổn định xíu nên cần chia sẻ kinh nghiệm xíu
Tây Ninh thì nên đến các hội khuyến nông hỏi thì hơn. ở đấy đang có nhiều chương trình cho vay vốn đầu tư sản xuất nông nghiệp cũng như giải đáp thắc mắc, chuyển giao công nghệ. Nếu tiềm lực bác đủ mạnh hoặc có thể nằm trong diện vay vốn chính sách thì lên đầu tư...hẳn hoi bác ạ.
Vốn thì đầy đủ bác ak chỉ cần nghiên cứu trồng j có ăn
Nay ở đây ngta trồng chuối cam quýt trái cây nhìu lắm ko pít có nên theo ngta ko bạn
Lúa hoặc bắp nhé .. mình thấy 2 mặt hàng này không bao giờ đổ bỏ cả.
Thôi bác ơi trồng 2 cây đó thì bỏ đất cho rùi. Đất đang trồng mì

trồng cỏ nuôi bò kết hợp nuôi giun quế và xây bể nuôi lươn không bùn. chúc bạn thành công!

Có vốn bao nhiêu? đất là đất loại gì, nên trồng những cây ở địa phương bạn trồng được

Bây giờ mà đi trồng bơ có được không các bác(anh, chị, em) ơi!
Hiện nay thấy giá bơ đang cao, rất nhiều người trồng bơ, mình cũng định đầu tư vài Ha mà thấy giá cây giống khá cao!
sợ đầu tư vào rồi sau này nó lại như cây đinh lăng và cây gừng thì chết
Xin các cao nhân hãy cho 1 lời chỉ giáo ạ !

Mình thấy dạo này cây Bơ đang rất được giá, cây bơ lại thích hợp với nhiều loại đất.
Cả nhà cho ý kiến xem thế nào ạ

Mình thấy dạo này cây Bơ đang rất được giá, cây bơ lại thích hợp với nhiều loại đất.
Cả nhà cho ý kiến xem thế nào ạ
Bơ thì nghe nói bơ hass có thể có năng suất cao với được giá. Cơ mà thấy họ toàn trông xen với tiêu hay cafe thôi, không biết sao.
Nay ở đây ngta trồng chuối cam quýt trái cây nhìu lắm ko pít có nên theo ngta ko bạn

Trồng cam quýt cũng được, cơ mà 1 phần phải làm ra ...trái vụ. Chứ đúng vụ thì thường...rớt giá.
Tùy xem bác thích trồng trọt hay chăn nuôi.
Trồng trọt thì thử xem đám nấm, dưa gang, dưa lưới, cà chua nước ngoài.
Chăn nuôi thì dễ hơn: lợn rừng, gà, dê, bò...

Bơ thì nghe nói bơ hass có thể có năng suất cao với được giá. Cơ mà thấy họ toàn trông xen với tiêu hay cafe thôi, không biết sao.

Trồng cam quýt cũng được, cơ mà 1 phần phải làm ra ...trái vụ. Chứ đúng vụ thì thường...rớt giá.
Tùy xem bác thích trồng trọt hay chăn nuôi.
Trồng trọt thì thử xem đám nấm, dưa gang, dưa lưới, cà chua nước ngoài.
Chăn nuôi thì dễ hơn: lợn rừng, gà, dê, bò...
Mình thì thích trồng trọt. Định tìm công ty cung cấp giống và bao tiêu đầu ra cây cà tím nhật, ko bít có hiệu quả ko nửa
Ba mẹ cũng có điều kiện mà mình thấy trồng mía, mì, cao su riết thấy giá cả thê thảm quá nên định thử nghiệm chuyển đổi cơ cấu thử coi sao. Nghiên cứu coi ntn nên rất cần ý kiến của nhìu ng

Trong bo ghep di.minh ban cay giog cho.bo dua leo ,bo 5long.bo tu qui.bo ko ten bo booth.0978272771

Nếu bác trồng chơi thì e nghĩ ok, còn để thương mại e rằng hơi....khó. Năng suất cà tím nhật k quá cao vs lại chênh lệch giá trị cũng k cao nốt. Nếu được e thấy nên trồng nấm quy mô công nghiệp. Hôm trước nghe nói gs Nguyễn Lân Dũng có giống nấm rơm chịu được 40 độ C, quy trình trồng theo quy mô công nghiệp giống nấm mỡ. Chứ k phải nhặt lèo tèo vài gốc như xưa nay bà con ta vẫn trồng. Bác thấy sao.

Mình thì kinh nghiệm không giàu như các bạn nhưng biết đâu lại thành công thu nhập ổn thì sao. Hi
Các mặt hàng nông sảng hiện nay giá cả bấp bên khiến cho không ít các hộ nông nghiệp phải lo âu và tiêu tốn biết bao nhiêu công sức . Hiện nay muốn trồng cây gì không còn như lúc trước nữa đầu ra và giá cả là cái nhìn đầu tiên rồi. Theo như những nhà nông góp ý trên rất đúng rất thích hợp so với vài năm về trc thì rất giàu nhưng hiện nay những cái đó điều đổ vỡ vì lợi nhuận thu về không đúng với tất cả những gì mình bỏ ra . Nói một cách khác là làm gì trồng gì củng có thu nhập nhưng cái ở đây là được bao nhiêu . Lấy 1 ví dụ như đả niêu trên là trồng cỏ nuôi bò nhà mình vẩn sống vào cách nầy từ lâu giờ nhưng năm vừa qua nhà mình đả bán hết bò và chuyển sang cái khac vì ko lợi nhuận được gì, ví dụ nhỏ 2 con mua với giá 57 triệu nuôi 4 tháng bán được 65 triệu , công chăm, cám uốn ,kỷ lại thì chết mình . Vv...
Theo mình thì đả thành công và lợi nhuận cao nhưng cái chính ở đây cần vốn hơi cao và nghiên cứu kỷ kinh ngiệm trước khi làm. Cái gì cũng vậy nói thì nói sao cũng được nhưng người bỏ vốn và công là mình nên chắc mới làm . Đó là (cây thuốc lá) chiệu khó nghiên cứu thêm trên google về lợi nhuận và hợp đồng cty. Mình chỉ nói tới đây thôi tại lúc xưa mình củng là người mù mò lần rồi củng thành công. Chín người mười ý khó thành (làm là làm cho mình ban se thành công niếu như bạn có nghị lực và tin vào những gì mình làm)

là ý kiến các nhà đừng soi..

trồng bưởi da xanh đi bạn, vốn ít mà thị trường hiện nay quá hot, giá đang rất cao cho xuất khẩu và nội địa, đầu ra ko là vấn đề, đây là 1 loại cây cho thu nhập cao khủng đấy

trồng bưởi da xanh đi bạn, vốn ít mà thị trường hiện nay quá hot, giá đang rất cao cho xuất khẩu và nội địa, đầu ra ko là vấn đề, đây là 1 loại cây cho thu nhập cao khủng đấy
B có biết địa chỉ uy tín nào ở miền bắc biết cung cấp cây giống bưởi da xanh ghép chất luợng k

Back