Trồng lan kết hợp với nuôi gà

• Thread starter quocdungagri
  • Ngày gửi
Gửi anh chị

Em đang trồng thử nghiệm vài trăm cây lan. Ngoài ra em cũng có nuôi vài chục con gà con

Em tính thử nghiệm trồng Lan kết hợp với nuôi gà thả vườn

. Cách làm:
Em lập giàn che 3,6m
Lan mình có thể treo, nhưng em để trên giàn, cao 1,8m
chính giữa em làm đường đi cao 0.8m

Vậy là em dư ra khoản không phía dưới giàn lan và phía dưới đường đi

Em tính khoản không này mình nuôi gà thả vườn với mật độ 1 con/1m vuông

Anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin thêm ý kiến là trồng như vậy có ảnh hưởng gì đến gà không, và ngược lại có ảnh hưởng đến sự phát triển của Lan không

Em chưa có nhiều vốn, cố gắng làm mới có được gần 100 triệu. Nếu làm được thế này thì vừa đở diện tích vừa bớt công xây dựng ( vừa làm giàn lan, vừa làm chuồng gà luôn). Em đã lên ý tưởng và vẽ mô hình hết rồi, giờ bắt tay vào thực hiện nên muốn tham khảo thêm ý kiến.

Anh chị giúp em nhé, cho em xin thêm ý kiến nhé

cảm ơn anh chị rất rất nhiều

Quốc Dũng ( 0902434243)

Mình nghĩ bạn có thể nuôi gà và nuôi ao cá. Xây chuồng gà phía trên, phân dùng cho cá ăn..:wub: em thấy có gia đình làm như vậy đó. các bác đừng chém em .:huh:

mình có ý kiến này, gà thích hợp với không khí thoáng mát và phải có trời nắng để phơi nắng nữa, còn nếu nuôi gà theo cách của bạn là trồng lan ( nhà lưới) ở trên ở dưới nuôi gà thì không có ánh nắng => gà dễ bị bệnh. chưa kể đến khi bạn xịt thuốc nữa => gà sẽ không sống nổi. mình có vài lời góp ý với bạn. chào bạn

nuoi ga ket hop voi vuon lan

Theo minh nghi ban ko nen lam nhu vay vi nuoi ga rat kho ban a them ban trong lan xit nhiu thuoc lam de lam ga bi chet vuon lan thi dc che mat nhung ko kin gio lam ga rat de bi benh nen minh nghi ket hop se pha san thoi jhjhjj. Do la y kien cua minh vay thoi :lol:

Back