• Trồng nấm quy mô nhỏ

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 18/2/14

1. chienmdht

chienmdht "Kiên nhẫn là dấu ấn của tình thương"

Nghề nghiệp:
      IT
      Em chưa làm được bác ạ, nhưng đợt trước em có mua bịch nấm về để xem quá trình phát triển và lớn lên của nó thì em thấy cũng hay, khi nào em về rừng em sẽ để nấm tự nhiên đủ ăn thôi ạ, em ko hoàn toàn lấy nghề trồng nấm làm nghề của mình, em trồng rất nhiều loại và rất nhiều thứ, hướng về cân bằng sinh thái và tự nhiên :)
      Rất tiếc là em ko ở Sài Gòn, em ở Hà Nội bác ạ.
      Chúc bác vui vẻ với những cây nấm hoặc ít nhất là thích ăn nấm, thay vì ăn thịt bác nhé :)
      --- @ 29/9/15, Original Post Date: 29/9/15 ---
      Theo cá nhân em thấy thì trong thành công có sẵn thất bại và trong thất bại có sẵn thành công.
      Những người viết báo họ chỉ nhìn cái quả, họ không nhìn cái nhân, để có cái quả đó chúng ta phải trả giá từ những cái nhân rất nhỏ hội tụ lại, từ lòng kiên nhẫn, từ đức hy sinh, từ tình yêu dành cho muôn loài trên mảnh đất mình sống, từ đó mình mới hài hòa được và bình an được, bình an trong mình có rồi thì kiểu gì mình cũng thấy hạnh phúc. Qua nhiều lần em thấy và kinh nghiệm ra là với em thì em đọc cái gì em cũng không vội tin cũng chẳng vội nghi ngờ, em tiếp tục đi từng bước nhỏ, tự trải nghiệm, em cũng không ủng hộ những quy mô lớn và theo em cái ham muốn làm lớn lao chính là cái làm cho chúng ta thất bại.

2. Kaitazhi

Kaitazhi Nhà nông nghiệp dư

Xa quá. vậy là chưa có duyên gặp nhau rồi. Chúc bác chủ thớt thành công trong kế hoạch của mình nhé.

3. Shop Ngân Chi

Shop Ngân Chi Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Buôn bán
      Trồng nấm chỉ phòng thôi bạn ơi, khi phát sinh sâu bọ mà bạn diệt sâu thì nấm của bạn bán cũng nhiễm thuốc trừ sâu luôn, không ăn được đâu

4. nuongitq

nuongitq Học làm nông dân

các cao thủ trồng nấm ai củng bận phải từ từ bạn à

5. dam me trong nam rom

dam me trong nam rom Nông dân nghèo