trồng rau không cần đất

• Thread starter cầm văn vinh
  • Ngày gửi
cảm ơn mọi người đã ủng hộ tôi,tôi rất mừng khi ước mơ của mình cũng có nhiều người cung quan tâm.hiện nay tôi chưa có bất cứ tài liệu nào hay bất cứ thiết bị nào .chúng ta có thể bán ,mua qua mạng được không?tôi bay giờ đang là sinh viên nên không có điều kiện đi lại nên tôi muốn mua qua nạng và gửi qua bưu điện.

bài viết của bạn không có mở đầu nên mình cũng chẳng biết bạn đang đề cập đến vấn đề gì.
có một loại hình trồng rau không cần đất đang được phổ biến hiện nay là trồng theo phương pháp thủy canh. không biết có phải bạn đang đề cập đến vấn đề này không ?
nếu đúng thì bạn cũng nền đưa một vài thong tin như địa chỉ nơi bạn ở để mọi người biét đường mà mách nhỏ :)
vấn đề thủy canh thì mình có thể giúp bạn

Nguyễn Phát Lợi
0975828428

tôi đang muốn có một khu vườn để trồng rau nhưng nhà tôi quá hẹp mà vấn đề ăn rau thì không thể dừng lại đc trong khi đó bây giờ rau còn đắt hơn thịt,bạn có thể giúp tôi về kĩ thuật thủy canh đối với một số loại rau không vậy?

tôi là sinh viên trường Nông nghiệp(nhưng ko học chuyên trồng trọt hay chăn nuôi gì cả) có gì bạn cứ cho địa chỉ tôi sẽ tìm đến

trường Nông Nghiệp ở tỉnh/thành phố nào vậy bạn.
để trao đổi về phương thức trồng thủy canh, bạn có thể tham khảo trên trang www.rausach.com.vn có đủ cả 3 miền để tiện việc trao đổi học hỏi kinh nghiệm
nếu cần tư vấn trực tiếp thì bạn có thể liên lạc với mình, với lượng kiến thức và kinh nghiệm thực tiễn mình khong thể tư vấn cho bạn mở một công ty chuyên sản xuất sau sạch được , nhưng vẫn có thể tư vấn cho bạn có được vườn rau tại nhà, đảm bảo chất lượng bữa ăn hàng ngày :p
Nguyễn Phát Lợi
0975 828 428

Last edited by a moderator:
hi hi em cảm ơn anh Lợi trước nhé. Dạo này cũng hơi bận tuy nhiên em cũng đã vào rausach.com.vn rồi chưa tìm hiểu đc kĩ nhưng cũng hơi hơi biết rồi, em chỉ muốn hỏi là nếu trồng rau thủy canh tại gia đình thì vấn đề bảo vệ thực vật sẽ như thế nào ạ?
Em đang học ĐHNN Hà Nội có gì xin anh chỉ giáo.

hi hi em cảm ơn anh Lợi trước nhé. Dạo này cũng hơi bận tuy nhiên em cũng đã vào rausach.com.vn rồi chưa tìm hiểu đc kĩ nhưng cũng hơi hơi biết rồi, em chỉ muốn hỏi là nếu trồng rau thủy canh tại gia đình thì vấn đề bảo vệ thực vật sẽ như thế nào ạ?
Em đang học ĐHNN Hà Nội có gì xin anh chỉ giáo.
trồng thủy canh thì rất ít khi bị các loại sâu bệnh hại cây trồng,vì hầu như mô hình này được trồng trong nhà lưới hoặc trong nhà bạn,chỉ cần vài thùng xốp+rọ nhựa+hạt giống&dung dịch dinh dưỡng là bạn có thể an tâm về vườn rau thủy canh nhà bạn rùi.

theo minh thi co rat nhiu cach trong rau khong dung dat nhung tuy theo dieu kien cua ban nua. Minh thay trong bang phuong phap thuy canh hay khi canh deu rat hay nhung chi phi dau tu kha la lon. minh thay trong rau mầm cung duoc ưu d\điểm của phương pháp này là co thê trồng với mọi quy mô, Rau sạch, nhanh thu hoạch sau khi gieo khoảng từ 5-7 ngày là cho thu hoach rùi. Rau mầm thường dược trồng đối với rau cải rau đậu

Back