Trồng rau Thủy Canh

• Thread starter duonghaycau
  • Ngày gửi
Chào anh chị em!
Mình ở Hải Dương, mình đang trồng nấm (mô hình chưa có gì)

Thấy trồng rau bằng dung dịch thủy canh thấy hay hay mình muốn trồng ít để lấy rau sạch hằng ngày, vì thế mình lập topic này mong anh chị em giúp đỡ.

1/ dung dịch thủy canh trồng rau thì được bao lâu thì phải thay, 100 lít thì trồng được khoảng bao nhiêu rau (rau ăn lá)
2/ cách pha dung dịch để trồng rau ăn lá, địa chỉ mua thuốc gần Kinh Môn, Hải Dương.

Mong mọi người giúp đỡ

Vậy tui gởi em bản dịch nầy. Tui dịch, nên không có hình, nếu muốn xem hình thì tui phải gởi cho em cả bản chánh.
Em, bản dịch nầy, vì khả-năng Anh-ngữ của tui rất giới-hạn, nhưng tui cũng ráng dịch cho thật sát nghĩa. Hy-vọng sẽ giúp được em.
Tui sẽ không vào Agriviet nữa, nên bài nầy của tui là chào "Từ Giả" em và Agriviet. Chúc em an vui, hạnh-phúc và khu vườn em luôn tươi tốt.
Trung.
TONG HOP SACH THUY CANH -CHU TRUNG

Thưa,
Tui xem lại, thì không thấy tài-liệu Thủy-canh, của Tiến-sĩ Resh bản tiếng Việt, như thấy ở trên. Vậy em @duonghaycau đưa lên điạ-chỉ Email của em, tui sẽ chuyển qua toàn quyển sách nầy, bằng tiếng Việt. Bà con nào không chê, có hứng thú, xin cho tui điạ-chỉ Email.
Tui xin lỗi đã không rành, không biết cách đăng thẳng lên đây.
Thân.
Thanhgiang8790@gmail.com. Chú cho cháu xin tài liệu luôn nhe!

Từng ấy trồng được nhiều rau lắm pác ạ, pác tham khảo các pha dung dịch của Albert nhá. Điều quan trọng là mình tự trồng và có rau sạch để ăn, trồng kinh doanh vẫn lời chán nha pác. Tuy nhiên hóa chất trong bản báo giá trên là quá đắt, mình mua giá thấp hơn nhiều (do mua số lượng lớn nên giá rẽ), Pác nào cần thì chạy xuống Long An mình chia lại nhá.
bạn ở đâu long an vậy bạn,có thể cho mình xin điạ chỉ và sdt để mình tham quan ttrại rau của bạn được hk,mình chân thành cảm ơn, mong sớm nhận được hồi âm của bạn

Vậy tui gởi em bản dịch nầy. Tui dịch, nên không có hình, nếu muốn xem hình thì tui phải gởi cho em cả bản chánh.
Em, bản dịch nầy, vì khả-năng Anh-ngữ của tui rất giới-hạn, nhưng tui cũng ráng dịch cho thật sát nghĩa. Hy-vọng sẽ giúp được em.
Tui sẽ không vào Agriviet nữa, nên bài nầy của tui là chào "Từ Giả" em và Agriviet. Chúc em an vui, hạnh-phúc và khu vườn em luôn tươi tốt.
Trung.
TONG HOP SACH THUY CANH -CHU TRUNG

Thưa,
Tui xem lại, thì không thấy tài-liệu Thủy-canh, của Tiến-sĩ Resh bản tiếng Việt, như thấy ở trên. Vậy em @duonghaycau đưa lên điạ-chỉ Email của em, tui sẽ chuyển qua toàn quyển sách nầy, bằng tiếng Việt. Bà con nào không chê, có hứng thú, xin cho tui điạ-chỉ Email.
Tui xin lỗi đã không rành, không biết cách đăng thẳng lên đây.
Thân.
Dạ chào chú!
chú cho con xin tài liệu với, con cũng đang tìm hiểu về thủy canh. con có dự định khởi nghiệp từ nghề nông nghiệp sạch ak! :D
E-mail: buiphuongtoan19021995@gmail.com
cảm ơn chú, chúc chú nhiều sức khỏe!
Em đã xin được tài liệu thủy canh của bác @Thuy-canh , em xin phép chia sẻ với các bác trên diễn đàn, ai cần có thể vào đây download.
http://www.mediafire.com/download/yy4sdjg9t1qh5by/TONG+HOP+SACH+THUY+CANH+-CHU+TRUNG.pdf
em cảm ơn anh rất nhiều!

Em đã xin được tài liệu thủy canh của bác @Thuy-canh , em xin phép chia sẻ với các bác trên diễn đàn, ai cần có thể vào đây download.
http://www.mediafire.com/download/yy4sdjg9t1qh5by/TONG+HOP+SACH+THUY+CANH+-CHU+TRUNG.pdf
Chào bác ! Em say mê nông nghiệp từ nhỏ, giờ đang triển khai và gặp không ít khó khăn...Từ lâu Em rất ngưỡng mộ Bác @thuycanh thông qua những bài viết đầy tâm huyết. Phải công nhận bác viết cái gì ra cái đó, giờ bác không tham gia nữa thấy thiếu vắng như đầu làng vắng bóng cây cổ thụ. Bác có địa chỉ Email của bác @thuycanh cho em xin nhé để em hỏi thăm chúc sức khỏe. Rất mong bác giúp đỡ, Chúc bác sức gặt hái nhiều thành công !

Chào bạn, bên mình đang cung cấp một số thiết bị trồng thủy canh giá rẻ:

- máng thủy canh 40k/1met ( 65x100mm, dài 4m, cạnh máng dày 1.8ly )

- bích có lỗ ( lỗ gắn ống nước 16mm)

- bích ko lỗ

- nối máng

- rọ lớn rộng 65x70mm

- rọ nhỏ rông 50x55mm

Bạn cần gì alo mình 09 37 38 2911 (Zalo) hoặc inbox mình nha.

Fb: www.facebook.com/thietbitrongthuycanh

Cám ơn bạn.

cảm ơn chú ạ
email của cháu là duonghaycau@gmail.com
nhân tiện chú gửi con xin những diễn đàn chú hay tham gia nhé...

con rất thích nông nghiệp trồng trọt chăn nuôi...

(trời xưng cháu 1 hồi tự nhiên qua xưng con - chắc ảnh hưởng giọng sài gòn rùi hihi )
Bạn Dương trồng thủy canh thế nào rồi
Mình cũng đang muốn trồng thủy canh nhưng chưa biết gì nhiều, bạn có thể chia sẻ cho mình với.

Back