• Trồng thủy canh bán ra chợ không có lãi !!

Thảo luận trong 'Rau màu' , 22/7/17

1. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Anh Xuân Vũ, anh nói thấu tim đen của tui:
      - Làm sao tui chứng-minh được, đợt trồng vừa rồi các cơ-quan chức-năng đến kiểm-tra : Ô-kê!
      - Tháng sau, không ai tới. Tới làm gì, nông-trại nầy trồng tốt mà!
      Đó là uy-tín! Đó là niềm tin! Và những quý báu đó đã trôi theo lợi-nhuận thấp hèn!
      Anh Xuân Vũ! Tui rủ (rê) anh khôi-phục lại niềm-tin đó! Anh có tiếp tay không? (Hì hì, làm ơn!)
      Thân.
      --- @ 23/7/17 ---
      Bạn già,
      Tui tới thăm một người cháu. Hôm trước, bụng của tui nó cứ đòi tui đi Toilet. Tui hỏi cháu, nó dắt tui cái hố lộ-thiên, có 2 gốc điều cắt ngang làm chỗ ngồi, ruồi nhặng bay tứ-tung... lúc đó trời mưa lâm-râm... Vào nhà, nó đã dọn sẵn bàn ăn, trên đó có nhiều dĩa rau...
      Bạn già ơi! anh biết, lúc đó tui ngồi và đang nghĩ gì...
      Thân.

Xuan Vu thích bài này.
    2. nuôiheo

nuôiheo Nhà nông tập sự

Dạ thưa bác, con nghĩ là con sẽ tiếp tục. Nhưng tiếp tục theo hướng khác, con định chào mời bán tại các giáo xứ công giáo xung quanh. Con ở Hố Nai - Biên Hòa , là xứ đạo. Con sẽ bán với giá 17.500 ~ 25.000 vnđ/kg, trong đó con sẽ trích ra từ 2500 5000 vnđ/kg gửi vào xứ nơi con bán ạ.

3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp

Nghề nghiệp:
      Chăn Nuôi
      Hi hi hãy nghĩ ngay trên bàn .....
      Tôi tin anh và rất tin về rau sạch của anh

4. Thaivanky

Thaivanky Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      công chức
      chào các bác tiền bối đã đi trước về rau,
      em vốn không sạch ưa hút thuốc, thích nhậu nhẹt (toàn ko an toàn) nhưng vớ tính liều lĩnh và yên cây cỏ nên em luôn mong tao ra sản phẩm sạch cho người tiêu dùng. năm rồi mở quán cà phê ko hợp đã sang lỗ 1tram 20 triệu. em quyết định mua đất và đầu tư nông nghiệp vì đó là công việc mình thích ko áp lực mình có thể làm ngày làm đêm và thực tế đang làm ngày đêm để xong nhà lưới. tiền hiện tại đã bỏ ra gần 400 triệu mà nghe các bác bàn luận thế này em thấy cũng lay động hiii. hiện em đã gần hoàn thiện 700m2 nhà màng. đang muốn mở rộng thêm 1500m2 nữa nhưng chưa biết trồng cây gì hiii. Cô bác ai có nhu cầu đầu ra sản phẩm xin tư vấn và mong được hợp tác. Cái em sợ nhất là khâu đầu ra cho sản phẩm, rất mong các bác tư vấn chỉ giáo
      --- @ 24/7/17 ---
      chào anh, em ở sông trầu, trảng bom, đồng nai rất mong được sự hợp tác hỗ trợ từ anh Nuoiheo

Thuy-canh thích bài này.
    5. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Em Thaivanky,
      - Tui thích em "dám bạo" nhưng tui không thích em với tính liều-lĩnh. Bởi tui thích "bạo, nhưng không ẫu!"
      - Tui đã suy-nghĩ và muốn em chậm lại để nghe lời chia sẻ của tui. Em xem lời "đối-thoại" của tui nhé!
      Thân.

6. HNQ group

HNQ group Nông dân nghèo

Phải kiên nhẫn thôi các bác ạ. Nếu mua hàng ngoài chợ thật sự không phân biệt cái nào là sạch cái nào không. Trừ khi vào các siêu thị uy tín.

Thuy-canh thích bài này.
    7. nuôiheo

nuôiheo Nhà nông tập sự

Mình ít vốn, không có sản lượng, ra chợ bị ép giá, có thể nói là ở vn làm nông dân là nghề bấp bênh nhất.

8. Thaivanky

Thaivanky Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      công chức
      bỏ mấy trăm triệu vào cái trại nhỏ nhỏ mà phiêu quá các bác ạ, cơ bản nhất vẫn 200 vịt siêu đẻ lớn nhanh ăn nhiều hai tuần đầu nó quất cám chóng mặt tuần thứ 3 em sắm con máy của bác hải phòng về nào là đầu cá chợ, cám ngô, ít cám viên và vườn chuối đã cạn dần nay đã một tháng mà bằng cách đây 20 năm nuôi 2 tháng cả khu vườn mấy trăm trăm triệu nhìn ngon nhất đàn vịt và 100m2 rau muống nước. tiền ra chóng mặt...