Trồng thủy canh bán ra chợ không có lãi !!

Thuy-canh

_
Nông dân @
chào các bác tiền bối đã đi trước về rau,
em vốn không sạch ưa hút thuốc, thích nhậu nhẹt (toàn ko an toàn) nhưng vớ tính liều lĩnh và yên cây cỏ nên em luôn mong tao ra sản phẩm sạch cho người tiêu dùng. năm rồi mở quán cà phê ko hợp đã sang lỗ 1tram 20 triệu. em quyết định mua đất và đầu tư nông nghiệp vì đó là công việc mình thích ko áp lực mình có thể làm ngày làm đêm và thực tế đang làm ngày đêm để xong nhà lưới. tiền hiện tại đã bỏ ra gần 400 triệu mà nghe các bác bàn luận thế này em thấy cũng lay động hiii. hiện em đã gần hoàn thiện 700m2 nhà màng. đang muốn mở rộng thêm 1500m2 nữa nhưng chưa biết trồng cây gì hiii. Cô bác ai có nhu cầu đầu ra sản phẩm xin tư vấn và mong được hợp tác. Cái em sợ nhất là khâu đầu ra cho sản phẩm, rất mong các bác tư vấn chỉ giáo
[DOUBLEPOST=1500858666][/DOUBLEPOST]
chào anh, em ở sông trầu, trảng bom, đồng nai rất mong được sự hợp tác hỗ trợ từ anh Nuoiheo
Em Thaivanky,
- Tui thích em "dám bạo" nhưng tui không thích em với tính liều-lĩnh. Bởi tui thích "bạo, nhưng không ẫu!"
- Tui đã suy-nghĩ và muốn em chậm lại để nghe lời chia sẻ của tui. Em xem lời "đối-thoại" của tui nhé!
Thân.

HNQ group

Thành viên mới
Phải kiên nhẫn thôi các bác ạ. Nếu mua hàng ngoài chợ thật sự không phân biệt cái nào là sạch cái nào không. Trừ khi vào các siêu thị uy tín.

nuôiheo

Lữ khách
Mình ít vốn, không có sản lượng, ra chợ bị ép giá, có thể nói là ở vn làm nông dân là nghề bấp bênh nhất.

Thaivanky

Thành viên mới
bỏ mấy trăm triệu vào cái trại nhỏ nhỏ mà phiêu quá các bác ạ, cơ bản nhất vẫn 200 vịt siêu đẻ lớn nhanh ăn nhiều hai tuần đầu nó quất cám chóng mặt tuần thứ 3 em sắm con máy của bác hải phòng về nào là đầu cá chợ, cám ngô, ít cám viên và vườn chuối đã cạn dần nay đã một tháng mà bằng cách đây 20 năm nuôi 2 tháng cả khu vườn mấy trăm trăm triệu nhìn ngon nhất đàn vịt và 100m2 rau muống nước. tiền ra chóng mặt...

phanvthuan

Thành viên mới
Ch
Dạ thưa bác Thủy Canh, cháu dựa vào Thu - Chi, Năng Suất - Giá Bán ạ. Cháu trồng 158m2, trồng cải thìa pháp ạ.
I. Chi phí
Phân : 300.000vnđ, điện 960.000vnđ ( 20 ngày ), giá thể 576.000vnđ ( cháu dùng mút trồng ạ ), Nước máy 200.000nvđ, Hạt giống 60.000vnđ, Công ươm - thu 500.000vnđ.
Tổng : 2.596.000 vnđ
II . Thu
158m2 cải thìa, cháu thu được 339kg rau, nhưng ra chợ, cứ 100kg rau họ bắt cháu bớt 5kg bì, vậy là còn 324kg. Bán giá ở chợ đầu mối nông sản là 14.000 vnđ/kg, cháu thu được 4.536.000vnđ.
Sau 20 ngày, cháu lời 1.946.000vnđ.
Nhưng đây là giá hiện tại là mùa mưa, còn vào mùa khô thì chỉ khoảng 5000 ~ 7000vnđ/kg thôi ạ !
Cho mình hỏi chút về chi phí sản xuất:
Phân bạn tự pha chế hay mua sẵn? Tự pha rẻ hơn
Điện bạn làm gì mà nhiều vậy?
Giá thể có tái sử dụng được không?
Và nước, lúc đầu cần nhiều nhưng về sau chỉ quay vòng và bổ sung thêm thôi mà.
Thân ái.

nuôiheo

Lữ khách
phân mình đi mua, điện mình xài bơm 1 ngựa chạy 24/24, nước lúc đầu cần nhiều và mỗi ngày châm 100l a ơi ! giá thể không tái sử dụng lại được a ạ !

thuydung1215

Thành viên mới
thủy canh chi phí cao, sạch mầm bệnh,, phần đông dân mình còn chưa hiểu được giá trị của nó, chỉ ham rẻ nên bán không lời rồi

M

maithien

Guest
Xin chào! Tôi cũng rất quan tâm về thủy canh. Nuôiheo có thể chia sẻ về chi phí xây dựng và vận hành hệ thống.
Về đầu ra cho rau loại này nên có kênh phân phối trực tiếp sẽ dễ tạo uy tính hơn.