trứng ấp được 10ngày nhiệt độ lên 39 độ

• Thread starter dangnguyenbn
  • Ngày gửi
Như tiêu đề trứng em ấp được 10ngày trưa nay không để ý nhiệt độ lên 39độ mất hơn 2t liệu trứng chết phôi chưa các bác em lo quá lần đầu tiên ấp trứng lại ấp bằng máy tự chế

Như tiêu đề trứng em ấp được 10ngày trưa nay không để ý nhiệt độ lên 39độ mất hơn 2t liệu trứng chết phôi chưa các bác em lo quá lần đầu tiên ấp trứng lại ấp bằng máy tự chế
trung j vay ban, trung ga thi khong co j lo, trung bo cau chan chan se co van de. minh dang bi nek. lo ap minh tu che ko dung fox co thoi diem len 45 do ma trung van no binh thuong ban ak.

Hi...hi...nếu là trứng gà, bạn ấp thêm 2 ngày nữa cũng với 39 độ c...chắc tỉ lệ trống ra cao hơn mái...!
Trong cái rủi ro vô ý ...sẽ gặp cái may bất ngờ...!
_ Giống như việc (lưu hóa cao su)...cho ra lốp (vỏ xe) có độ bền cao hơn khi dùng cao su chưa lưu hóa...! Trường hợp này đã đưa tôi về với kỉ niệm cũ...!

May quá cảm ơn các bác nhé em ấp trứng ga .giờ thấy yên tâm

trong cái rũi bao giờ cũng có cái may.cái rũi thì ta biết, nhưng cái may thì ta không hề biết,hoặc ta không để ý tới nó,sau đó nó trôi qua rồi đi vào quên lãng ,nếu ta chiệu khó suy nghĩ ,hoặc đễ ý đến nó, thì nó sẽ trở thành kinh nghiệm hoặc bí quyết

Hi...hi...nếu là trứng gà, bạn ấp thêm 2 ngày nữa cũng với 39 độ c...chắc tỉ lệ trống ra cao hơn mái...!
Trong cái rủi ro vô ý ...sẽ gặp cái may bất ngờ...!
_ Giống như việc (lưu hóa cao su)...cho ra lốp (vỏ xe) có độ bền cao hơn khi dùng cao su chưa lưu hóa...! Trường hợp này đã đưa tôi về với kỉ niệm cũ...!
sao ban co the so sanh 2 truong hop nay duoc chu nhi, nhiet do cao la phoi chet ngay, con cao su thi khac.

Về lý thuyết thì để 39 độ kéo dài 4h sẽ chết phôi.
Tuy nhiên mình để ý là chẳng có chuyện gì hết. có lần bị 42 độ kéo dài nửa ngày mà k chết phôi. Có lần mất điện mình kệ nửa ngày tủ lạnh mà cũng k chết phôi tuy nhiên thời gian nở sẽ kéo dài hơn (lúc đó trứng 12 ngày rôi)

Back