trứng dế bị đen

• Thread starter vinhattuong
  • Ngày gửi
em mới nuôi dế,đang ấp khay trứng.mấy hôm sau mở ra thấy các trứng đều bị đen,mặc dù em rất hạn chế xịt nước,vì em có đọc nếu trứng bị ung sẽ chuyển màu đen,không hiểu sao trứng dế vẫn đen,em có thắp bóng 25W để trứng nhanh nở.....mong mọi người giúp em với

Trại Dế Bình Dương

Bạn đọc tài liệu nào nói trứng dế chuyển thành màu đen là bị ung vậy ? Ai chỉ bạn ấp trứng dế bằng bóng đèn 25w cho nhanh nở vậy ?

Trứng dế sắp nở sẽ chuyển có chấm/vệt hơi đen

em mới nuôi dế,đang ấp khay trứng.mấy hôm sau mở ra thấy các trứng đều bị đen,mặc dù em rất hạn chế xịt nước,vì em có đọc nếu trứng bị ung sẽ chuyển màu đen,không hiểu sao trứng dế vẫn đen,em có thắp bóng 25W để trứng nhanh nở.....mong mọi người giúp em với
Ác kỷ thuật mới,tìm đâu ra ,mà có chuyện ấp trứng dùng bóng đèn vậy?Theo kinh nghiệm của mình là:trước tiên hãy cho nước vào tràn ngập trên cát.sau đó chắt nước ra.để 2 ngày trước khi cho Dế đẻ.sau đó cứ nhìn thấy bề mặt cát khô thì ta phung sương,cứ thế mà làm,cho đến khi nở là xong.thân

vay ban co nhin thay 2 cham den tren dau qua trung ko,neu co thi chuc mang ban,trung sap no roi day

Back