Thảo luận tự làm cây hái me

• Thread starter HOQUANGTRI
  • Ngày gửi
Chào các bạn,

Me mà khi đã có trái ùi là nhìn rất sướng mắt !!! Nhưng hái ko dễ dàng chút nào !!! Các bạn ở đây có ai có hình ảnh về cây thọt trái me hay thọt chôm chôm cũng được. Mình rất muốn thấy hình ảnh thiết kế của cây thọt me như thế nào để khi mình đưa lên cuốn trái me (hay chôm chôm), xoay một vòng là đứt cuốn trái.

Cám ơn cac bạn rất nhiều.

Nhà mình có cây táo ta, mình làm cái vặt táo như thế này: lấy chai nước (sting) cắt một lỗ hình tứ giác ngay giữa thân chai,2 đầu nhọn của tứ giác chỉ vào đầu và đuôi chai nước, lấy 1 que róc xuyên vào cổ chai rồi lấy vít vặn lại là xong, khi vặt thì lừa quả vào cái lỗ ấy, kéo xuống hoặc dun lên đều được, chỗ nào khó xoay ngang cũng ok

Google gõ tìm từ khóa "kéo cắt tỉa cành trên cao"

Nhà mình có cây táo ta, mình làm cái vặt táo như thế này: lấy chai nước (sting) cắt một lỗ hình tứ giác ngay giữa thân chai,2 đầu nhọn của tứ giác chỉ vào đầu và đuôi chai nước, lấy 1 que róc xuyên vào cổ chai rồi lấy vít vặn lại là xong, khi vặt thì lừa quả vào cái lỗ ấy, kéo xuống hoặc dun lên đều được, chỗ nào khó xoay ngang cũng ok

Cám ơn về sự trả lời của bạn, nhưng mình nghĩ cuốn trái me dai rất nhiều so với cuốn táo tào. Nếu được bạn có thể chup hình cho mình xem cây hái táo của bạn không ^^ ?

Mình có mua rồi bạn, nhưng cây me thì cao lắm đó !!! Dù sao cũng cam ơn bạn...

cuống trái me đúng là rất dai => phải có cơ cấu cắt mới được.
Nếu làm móc giật thì nó tuốt vỏ ra luôn.
Hình như diễn đàn mình có bán
Link này

Cái này thấy giới thiệu gắn dao lam hoặc dao rọc giấy (bén như vậy chắc là chơi được)

Mình có mua rồi bạn, nhưng cây me thì cao lắm đó
Thế này thì chỉ có cách nối thêm vào thôi anh, hình như nó có cơ cấu gập, cao tối đa 4m mà.

Back